Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo hãng thời trang em làm cách đây 1 năm !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi haiduong_apth, 26/10/15.

Lượt xem: 2,274

1. haiduong_apth Mới đăng kí

Hi Hi ! Các bác xem rồi chém nhẹ tay để em rút kinh nghiệm ạ ! Logo lúc hồi còn trẻ em làm ạ ! Em sinh năm 93 ! Vụ này bể show em chả được cái gì mắc công làm khổ như "dog" !

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/10/15
    Phạm Hữu Dưoceankingdom thích bài viết này.
  2. Bùi Thế Bảo

Bùi Thế Bảo Thành viên cấp 1

lỗi file ảnh rồi kìa bạn
    haiduong_apth thích bài viết này
  3. Bùi Thế Bảo

Bùi Thế Bảo Thành viên cấp 1

thiết kế một cái logo quả thật không đơn giản như mình nghĩ :)
  4. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Mình thấy bạn có chăm chút cho logo và logo của bạn cũng không tệ.
    Nhưng chưa bàn về mặt ý tưởng (không ấn tượng đối với mình) thì mình thấy có 1 số điểm như sau:
    - Hình ảnh: theo như giới thiệu thì đây là hãng thời trang hoàn toàn của VN, mà cái biểu tượng như của china ấy. Chưa kể nó dễ gây hiểu nhầm thành hình tròn nữa, trong khi nó hơi méo. Bạn nên làm rõ ràng phần này, nếu tròn thì tròn luôn, còn méo thì cho ra méo :D
    - Font: không thể hiện được tính sang trọng trong ngành thời trang (theo mình thì nó còn hơi sến), bạn thử nhìn font của D&G, CK,LV trong logo bên dưới, cũng san-serif nhưng nó khác hẳn.
    - Tỷ lệ vàng: mình thấy nó chẳng ăn nhập gì hết trơn, bạn không nên cố áp nó vào. Bạn để khung lưới kết cấu thôi là ok rồi (phần kết cấu mình thấy ổn).
    - Phần so sánh: bạn để logo ngay trung tâm, nhưng đập vào mắt mình là Burberry và Hermes (do nó có màu), nên chuyển nó về trắng đen cho đồng bộ hết thì hay hơn.
    Nguyen Duc Loc, Đạt Phan, haiduong_apth1 người khác thích bài viết này.
  5. PhongHo

PhongHo Thành viên cấp 1

Tỉ lệ vàng là 1.618... nhé bác <:-P
  6. haiduong_apth

haiduong_apth Mới đăng kí

Em gõ nhầm ! hj hj !
  7. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Mình thấy bạn làm logo khá chuyên nghiệp. Tuy nhiên chữ ES cách điệu làm mình thấy có cảm giác/ liên tưởng tới chữ song hỷ trong thiệp mời đám cưới. Chữ ENSA ở dưới có vẻ phù hợp hơn.
  8. thoitrangkim

thoitrangkim Mới đăng kí

Mình có cái shop tên là Kim Boutique. Hi nhờ bạn thiết kế hộ cái logo có chữ KB với :P
  9. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Logo của thớt quả là kỳ công.
  10. _noregret_

_noregret_ Thành viên cấp 2

làm logo quả là 1 việc hết sức hại não :-ss cơ mà logo của bạn làm mình cứ như nhìn đâu rồi ý :|
  11. HoàngLuxius

HoàngLuxius Thành viên cấp 1

Logo của bạn có bỏ công sức nhưng không nhất quán về hình dáng, tròn không tròn, méo không méo, nhìn có cảm giác hình bị transform lỗi. Thứ 2 là mình thấy nó không hợp với ngành thời trang, liên tưởng đến họa tiết Trung Quốc, như trên thiệp cưới, nhà hàng người Hoa. Phần tỉ lệ vàng thì mình chỉ thấy nó ko ăn nhập gì cả, không nhất thiết phải áp đặt như vậy.

Ủng hộ diễn đàn