Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi 3dsmax khi xuất ra file FBX

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi SoFarSoGood, 4/8/17.

Lượt xem: 7,712

1. SoFarSoGood Banned

Chào các anh chị, cho em hỏi chút là khi export ra file fbx thì em hay gặp phải lỗi này

mong anh chị giúp em sửa lỗi này.

...
  2. namson84ss

namson84ss Thành viên cấp 2

thường khi xuất fbx tốt nhất obj phải là mesh hoặc poly, đừng để modifier nào trên đó, ko sẽ dễ bị báo lỗi
  3. SoFarSoGood

SoFarSoGood Banned

4. namson84ss

namson84ss Thành viên cấp 2

kiểm tra xem b001 b002 xem có khác gì so với các obj khác ko. Còn ko thì thử import file đó vào chương trình cần làm xem có báo lỗi hay bị sai model gì ko, nếu ko thì ko vấn đề gì. Thường thì mình xuất OBJ là an toàn nhất, max - maya - zbrush - photoshop đều đoc đc
  5. SoFarSoGood

SoFarSoGood Banned

b001 b002 là cái dây xích buid theo line em vẽ trước đó(như trong hình ảnh), có animation chuyển động xích khi di chuyển

Ủng hộ diễn đàn