Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi bộ nhớ khi sử dụng Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi HàPhan, 28/9/15.

Lượt xem: 3,328

1. HàPhan Thành viên cấp 1

Mình sử dụng PTS CS5, winXP
    Rất nhiều lần khi đang sử dụng PTS, làm vài thao tác hoặc chạy 1 cái action thì máy liên tục báo full bộ nhớ ổ C
    Mặc dù mình đã chuyển tất cả bộ cài, ảnh... sang ổ khác và ổ C còn trống 2GB, chỉ bật thêm cái FB với nghe nhạc, CPU Usage 10%, PF Usage 1.44GB...
    Nhưng khi bật PTS lên vào thao tác với ảnh được vài bước thì lại bị báo Full ổ C
    Các bác cho hỏi lí do tại sao và cách giải quyết thế nào được không ạ?
    Xin cảm ơn!

...
  2. Dương DesignArt

Dương DesignArt Thành viên cấp 2

bạn thử ấn ctrl+K, vào phần preferent chọn tích thêm cả ổ D nữa xem sao.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Dùng chương trình CCleaner quét toàn bộ ổ C đi thớt. Xem có giảm được chút nào dung lượng của bộ nhớ ổ cứng ko. Đôi khi nguyên nhân đầy ổ cứng cũng do một phần virus gây ra.

- Trong cửa sổ của Ps nhấn tổ hợp phím Ctrl + K tìm tab Scratch Disks. Nhìn sang phải sẽ có hiển thị tất cả các ổ cứng. Thớt tích hết vào tất cả các ổ cứng ngoại trừ ổ C. (Trường hợp máy tính có ổ cứng dung lượng lớn thì chỉ cần tích vào một ổ là đủ.
  4. HàPhan

HàPhan Thành viên cấp 1

thanks 2 bác để e thử cách CTRL K
    còn cách dùng CCleaner đã làm và phải cài lại win =))
  5. Tiểu Minh Tâm

Tiểu Minh Tâm Thành viên cấp 2

piriform nghe bác dùng CCleaner mà đến nỗi này nó cười bể bụng luôn
  6. thaiep

thaiep Thành viên cấp 1

tại máy mặc định bộ nhớ tạm nó ở ổ c của bác nên khi làm nhiều bị quá dung lượng ổ nó sẽ báo thế đó :D

Ủng hộ diễn đàn