Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi mở hình trong Photoshop bị noise.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Bénụ, 25/4/14.

Lượt xem: 5,141

1. Bénụ Thành viên cấp 1

Máy em mở mấy tấm hình định dạng raw bằng PTS toàn bị noise,cụ thể như này ạ
    Khi mở bằng Camera Raw thì nhìn hình vẫn bình thường.

Nhưng khi hình nằm trong khung xử lí thì ảnh lại bị noise như thế này

Khi lưu file ảnh ra máy thì ảnh vẫn đẹp bình thường ko bị chút noise nào,cao nhân nào giúp em giải quyết vấn đền này với.
    Em xin cám ơn.!

...
  2. learn.by.hard

learn.by.hard Thành viên cấp 2

cái này mình nghĩ là do cờ rắc. cậu mua bản quyền là hết ngay =)). đùa thôi chứ cái này chưa gặp bao h :D
    Bénụ thích bài viết này
  3. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Ca này khó đẻ, phải mổ rồi....:))
    Bénụ thích bài viết này
  4. Bénụ

Bénụ Thành viên cấp 1

Lần đầu bị như này luôn. :-s
  5. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

bạn đừng mở qua camera raw nữa xem có bị ko
    Bénụ thích bài viết này
  6. Bénụ

Bénụ Thành viên cấp 1

haiautrang779 Mình tắt đi nhưng mở ra vẫn bị bạn ạ.
  7. Bénụ

Bénụ Thành viên cấp 1

tranvan.muon : Hình này đợt trước mình xửa lí qua rồi bạn ạ,hình rất mịn,mặc dù bị noise nhưng khi xuất hình ra lại bình thường.Mình nghĩ là lỗi hiển thị gì của PTS thôi mà mãi chẳng tìm được cách khắc phục.Hệ màu mặc định ngay từ đầu của mình là RGB.
  8. Bénụ

Bénụ Thành viên cấp 1

File ảnh của mình đấy các bạn thử xem sao nhé :
    Code:
    tenlua.vn/11-jpg-0137e529e5086e00/#download0137e529e5086e00
  9. Bénụ

Bénụ Thành viên cấp 1

Ai biêt giúp mình với được ko?
  10. learn.by.hard

learn.by.hard Thành viên cấp 2

mình nghĩ là do cậu chỉnh ảnh bên BR nên nó lưu preset của ảnh đó cậu à. nếu ảnh mịn đó là do cậu chỉnh bên Camera RAW thì nó sẽ tự lưu như thế, cậu thử mở nó xong vào các mục reset lại ảnh gốc xem
    Bénụ thích bài viết này
  11. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

cái ảnh của bạn mình tải về mở trên ADCSee pro và ps đều bị noise như nhau ảnh của bạn có vấn đề rồi
    tranvan.muonBénụ thích bài viết này.
  12. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

ảnh gốc này bị sử lí ùi, hoặc là nó đã bị nén wa 1ctrình nào đó

mở ảnh gốc ra rùi póng to lên kiểm tra trước khi mở bằng pts ( mở bằng windows view í, ctrình mở ảnh mặc dịnh của win í )

nếu mún bit pải lỗi của pts ko thì cứ kéo 1cái hình khác thả vô pts thử thôi @@!
    Bénụ thích bài viết này
  13. huydesignvn

huydesignvn Thành viên cấp 1

Xem đã kích hoạt card màn hình cho nó chưa nha thớt
  14. trần văn khang

trần văn khang Mới đăng kí

Rất đơn giản nếu bạn đang mở Photoshop thì chỉ cần bạn tắt chương trình Photoshop đi sau đó mở nó lại, khi vừa nháy kép chuột để mở lại bạn chú ý tay bạn giữ liên tục cùng lúc 3 phím là ctr + Alt + Ship trên bàn phím. Nhớ là giữ ngay sau khi vừa nháy kép chuột để khởi động Photoshop bạn nhe
    Khi cửa sổ như trong hình hiện ra bạn chọn Yes để xóa bỏ các thiết lập bạn đã đặt trước đó cho Photoshop là được nhe.
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn