Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi render 3dsmax bị đốm đen

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi hunglam198, 19/10/15.

Lượt xem: 18,826

1. hunglam198 Mới đăng kí

Xin mọi người giúp mình khắc phục lỗi này với ạ! Render xong nó như này mặc dù đã tăng đèn, và chỉnh vcamera các kiều vẫn không được!

...
  2. xuanxuxu

xuanxuxu Thành viên cấp 2

up cho b
  3. dokidoki

dokidoki Thành viên cấp 2

bạn chụp render setting lên xem
  4. t_design

t_design Thành viên cấp 1

chắc lỗi ở settinh vray rồi
  5. hunglam198

hunglam198 Mới đăng kí

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ! Mình khắc phục được rồi a.! Tiện thể giải đáp luôn : Đồm trắng là do vray light mtl quá sáng. Đốm đen là do merg phải thư viện lỗi ạ! Hiện tại thì mình lại gặp lỗi
    raycast accelerator treo máy luôn ạ!
  6. dokidoki

Bạn model đúng tỉ lệ đời thật chưa vậy? Còn lỗi raycast accelerator mình nghĩ là do thiếu ram
  7. hunglam198

hunglam198 Mới đăng kí

Không phải do thiếu RAM bạn ạ. Vì tại vị trí những góc cam khác máy vẫn rend vù vù. Cùng 1 cảnh phòng khách, nhưng mình rend ở chiều ngược lại thì rất ok, mình cũng đã tets và bỏ bớt đồ đi, nhưng vẫn không khắc phục được cái raycast accelerator
  8. dokidoki

Bạn có đang dùng displacement ko nhỉ? Nếu dùng thử tắt đi tạm xem
    hunglam198 thích bài viết này
  9. hunglam198

hunglam198 Mới đăng kí

HE he! Thanks. baby. Love you!
    dokidoki thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn