Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Capricorn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Bilybao, 1/8/13.

Lượt xem: 4,069

1. Bilybao Thành viên cấp 1

Chả là thấy bác DX có Virgo thì lại lon ton làm Capricorn :)) Các bác cứ chém mạnh tay vào~​
    Stock :​

...
    Kanzz.Elf, Hồng Sơn, mon24098 người khác thích bài viết này.
  2. duyphoto

duyphoto Thành viên cấp 2

Kết cái màu :x khá chất mà hình như BG màu cũng đẹp rùi thì phải .
    1- ánh sáng đèn bị đục và bị hỏng chân rùi kìa .
    2- cái hoa văn bên hong mod chả ăn nhập vô mod tí nào cả :)
    3- cái sừng thấy giống dán lên chứ ko mọc từ xọ ra
    4- Mod bay bay pill pill do tách biệt của áo trắng quá và nền tối quá
    5- ánh sáng mình ko bàn vì mình thích ;)
    6- hết B-)
    Crz, bong bong mua heBilybao thích bài viết này.
  3. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

1- Giống anh duyphoto mình cũng thích màu và bg
    2- Cái sừng bạn gắn chưa khớp với cái đầu cô gái
    3- Là hết ùi :3 :3 hóng anh Crz
    Crz, Bilybaoduyphoto thích bài viết này.
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Tách mod rất chuẩn . :)
    Góp ý :
    _ Cho mod to lên chút xíu nữa , thêm khoảng 10% là vừa , và phải tối đi 1 chút mới đúng logic .
    _ Cái đèn nên đặt ở bên trái tấm ảnh vì như thế ánh sáng mới nổi bật được . Và em sử dụng blending mode chưa thật sự chuẩn để ánh sáng phát ra từ đèn trông được ấn tượng hơn .
    _ Chiếc sừng nhìn hơi ảo , em thử kéo gradient từ dưới gốc sừng lên --> blending : Soflight hoặc multi , giảm opacity , như thế sẽ tạo cảm giác chiều sâu , cho thấy rằng sừng mọc từ trong đầu ra .
    _ Mấy con nhóc bay bay , nếu ko có stock kèm theo minh hoạ thì người ta cũng ko nhìn ra đó là cái gì .
    mon2409, Crz, Bilybao2 người khác thích bài viết này.
  5. Bilybao

Bilybao Thành viên cấp 1

Cám ơn các bác góp í nhiệt tình *xúc động* ! Em sẽ sửa lại ạ~
    Thiên Ma cái sừng, em cố làm cho nó khớp khớp nhưng không xong~ lẽ ra em nên hỏi anh sớm hơn =.="
  6. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Lỗi nhìn choáng không chịu được.
    Nhìn chung thì các bạn trên đã nói gần hết ý. Nên mình không bàn thêm.
    Background ở stock nhìn rõ ràng, qua manip thì nhìn như bị giảm opacity mà không rõ lý do, mà không chỉ với bg, tất cả mọi thứ đều bị giảm, hoặc có thể nói chính xác hơn là bị chồng 1 lớp layer trắng (đã giảm opacity) mà không blend.

Cô tiên thì cứ như vừa bước ra từ đống drugs (pot, heroin). Sáng không rõ lý do mà còn "được" đổ bóng mới ghê chứ ? Buổi chiều thôi, trời còn chưa tối mà cái đèn sáng cả một khoảng đất bên dưới nhưng không đánh nổi chính cái bóng của nó ? (Yep, không thoát khỏi cái bóng của chính mình). Cứ cho rằng sáng đèn đập sáng cho các nàng tiên hê rô in của bạn, nhưng quan sát kỹ, Tất Cả 3 Cô Tiên đều "được" sáng một cách vô lý với khoảng cách hoàn toàn khác nhau.

Cái sừng thì chẳng nói làm gì nếu so về graphic (đã bàn ở các comments trên). Nhưng nếu nói về logic. Cái sừng cao nhất hẳn là cái sừng .... giữa đỉnh đầu XD.
    Bởi nếu có 2 cái sừng thì nó phải rất thấp khi nhìn từ vị trí người xem manip.
    Cứ cho rằng đó là ý đồ manip ? Vậy cái sừng thứ 3 đâu ? ++

Như có nói ở trên, màu sắc mình không chấp nhận được, trừ khi bạn mask và brush layer trắng theo opacity + blend theo ý đồ manip. (Vẫn trắng vãi như trên, nhưng phần trắng phần rõ ràng. nói theo cách nghiệp dư.)

Graphic: 7
    Idea quá cũ 6.
    bong bong mua he, Bilybaoduyphoto thích bài viết này.
  7. duyphoto

duyphoto Thành viên cấp 2

Tiên heroin :)) ,hóng cmt Crz có nhiu đó.
    Crzbong bong mua he thích bài viết này.
  8. Bilybao

Bilybao Thành viên cấp 1

Crz em đợi bác lên tiếng đó :)) phải sửa lại nhiều rồi :">
    Crz thích bài viết này
  9. Tass_La

Tass_La Thành viên cấp 2

Màu Đẹp. Một số lỗi đã được nêu trên.
    P/s: À bạn cùng cung ma kết với mình ;)
    Bilybao thích bài viết này
  10. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3