Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Soulstealer

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi b0yHN_96, 18/4/13.

Lượt xem: 7,658

1. b0yHN_96 Thành viên cấp 4

Cũng khá lâu rồi mình chưa làm manip :D hôm nay bỗng dưng có hứng nên ngẫu nhiên làm 1 bức, chủ đề là kẻ cắp linh hồn (: mog mọi ng chém nhẹ tay​
    Stock
    Final result

...
    nguyenlamlll, Dee, Fly Nguyễn19 người khác thích bài viết này.
  2. Thanatos CK

Thanatos CK Thành viên cấp 3

tại sao lại là một ông da màu mặc quần đùi và đeo cái đầu lâu trắng như thế thì là đánh cắp linh hồn vậy, trông chả liên quan
    hatay1712, dontlaymedown, Kanzz.Elf3 người khác thích bài viết này.
  3. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

post tác phẩm lên để bạn nhận xét chỗ nào chưa đc chứ éo phải nhận xét như bạn, nhận xét thế mình cũng thấy éo liên quan
    Mik0703 thích bài viết này
  4. Thanatos CK

b0yHN_96 thì nhận xét là cái đó ko liên quan nghĩa là ko đc đó thôi, người khác comment ko hợp ý bạn thì bạn cũng đừng có nói kiểu mất lịch sự như vậy, đã đăng lên diễn đàn thì có gạch đá cũng phải chịu chứ ko phải người ta nói xong bạn chửi lại, thế thì chả ai dám chê gì bạn nữa đâu
    caytb, hoangtungmtc, dontlaymedown4 người khác thích bài viết này.
  5. b0yHN_96

vậy bạn đag nhận xét về cái gì ? mod cời trần với mặc quần đùi nên ko liên quan đến tiêu đề à
    nếu bạn nhận xét để đóng góp thì mình nhận, còn nhận xét như thế thì thôi đừng
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

CK Gaamaru
    Bạn nói như thế là sai nhé. Nếu nhận xét thì nhận xét nghiêm túc.

b0yHN_96
    Ông này nữa ăn nói bớt bậy bạ đi.

Tác phẩm đẹp, kết nhất thanh kiếm :like:
    pitlamgi, Phương Danh, Robert Walton5 người khác thích bài viết này.
  7. b0yHN_96

dạ -_- căn bản là tại người ta gây ức chế mà
    Robert WaltonHồng Sơn thích bài viết này.
  8. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

@BoyHN_96 : Chung quy là đẹp, song tớ góp ý là stock nên để người da trắng , hoặc da vàng , hay tốt nhất là người Việt Nam cho nó thấm tình quê hương dân tộc :3 :3

Ý kiến tớ thế mong đừng chửi tớ nhé :"<
    Việt Nam, b0yHN_96Hồng Sơn thích bài viết này.
  9. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ý của bác CK Gaamaru là ko hiểu những stock có liên quan gì đến nội dung tác phẩm , chỉ là bác ấy nói hơi cộc cằn thôi , ko có gì đâu :D
    b0yHN_96 Thôi bác ơi :D mà hình như stock còn thiếu 1 tấm thì phải , cái phông nền ấy :D
    dontlaymedown, CK Gaamaru, sun_writer2 người khác thích bài viết này.
  10. b0yHN_96

dạ em biết r` :'( fix đây
  11. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

Cái mặt trong đám mây í, cho nó to và rõ lên chút.
  12. sonngo158

sonngo158 Thành viên cấp 2

Theo mình thấy bạn nên chuyển da thành màu khác hoặc là sao đó cho kì quái 1 chút :D
    thêm hình săm hay gì đó chảng hạn.... Kẻ đánh cáp linh hồn mà :]
  13. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mình hiểu ý tưởng của tác phẩm như thế này : Thằng này mang thanh kiếm , thanh kiếm này ko phải để chém giết bình thường , mà là mỗi nhát chém là lấy đi 1 linh hồn :D đúng nghĩa cướp linh hồn ;)
    pitlamgib0yHN_96 thích bài viết này.
  14. hoàchay

hoàchay Thành viên cấp 2

đẹp nhưng mà sao hướng bay là từ phải sang trái mà cái chân phải lại.mờ tối như bay từ dưới lên thế^^
  15. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

- Mình nghĩ là nên cho phần back ground, cái phần thung lũng bên dưới ấy, rõ thêm 1chút nữa
    - Phần ánh sáng do di chuyển để lại phía sau cánh tay và người khá "cứng" - trông có cảm giác như đeo 2 củ tên lửa Jet pack sau lưng,e thấy thế ko?
    - Có nên make up cho mod "hầm hố" thêm tí nữa ko? Kẻ đánh cắp linh hồn trông trần trụi quá :'3
    - M nghĩ nên làm 1 đường lửa - do di chuyển - của chân mod trên vách đá để gây ấn tượng
    và cuối cùng
    - M nghĩ cái bóng đầu lâu trong mây ko cần thiết lắm hoặc chưa gây đc ấn tượng lắm
  16. b0yHN_96

nói chug là nói thì thế thôi chứ khi thực hiện thì nó khắc lắm ((= bảo sửa cái gì nhỏ nhỏ thì đc chứ như thế thì sửa cả tác phẩm rồi
    khi mà làm thì mình cũng phải nghĩ ý tưởng rồi bạn à :)) nên b đóng góp thì chỉ có thể để rút kn cho lần sau thôi :D
  17. b0yHN_96

em thêm render cloud vào chỗ mỏm đá :D nhìn kĩ sẽ hiểu
  18. hoang_trungthanh

hoang_trungthanh Thành viên cấp 2

cũng đc phết bạn ạ
    b0yHN_96 thích bài viết này
  19. b0yHN_96

bạn nhận xet vãi quá :|
  20. Thanatos CK

Dù Kun VietDesigner b0yHN_96 ý mình chính là nói về cái trang phục và màu da nó bị bất hợp lý ấy còn ghép thì rất tốt, có lẽ cách nói của mình ko hợp ý mọi người chứ chẳng có bực bội hay khó chịu gì hết, sorry
    DX_Degeneration bác hiểu ý em :like:

mà túm lại là vì cơ bản em ko biết cách giao tiếp cho lắm :-<

Ủng hộ diễn đàn