Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Thiên Thần Sa Ngã 2 - Even Angel Will Be Devil #2 !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi SimiS, 27/1/16.

Lượt xem: 2,557

1. SimiS Thành viên cấp 2

Đây là bài trước của mình "[Manip] Thiên Thần Sa Ngã - Even Angel Will Be Devil!"
    ( Giờ cũng phải hơn năm rồi ! )

Trước mình có làm một manip và có bạn nhu cầu làm tutorial, mình thì chưa có kinh nghiệm lắm trong khoản dạy hay hướng dẫn ai đó nên mong mọi người cho ý kiến rồi mình sẽ đăng video hướng dẫn ... :x

Trong tutorial mình cũng sẽ hướng dẫn luôn cách blend màu như trong hình #2 này - màu thường thấy trong các concert movie như phim ảnh ấy ... '@-@

• DEMO •
    • END •

Nếu :like: hãy nhấn "Thích"
    Thanks for visit and watching ... <3

...
    deezult, Phạm Hữu DưKira no Heart thích bài viết này.
  2. Kira no Heart

Kira no Heart Thành viên cấp 1

Bạn có thể chia sẻ cách tách mẫu ra nền mà không bị viền xung quanh hay không bạn ? :D Mình tách mẫu mà toàn bị dính cái viền trắng của background nhìn không thật. Ví dụ cụ thể bị viền như cái hình này đây: :-?
    Khi tách xong rồi không biết khử nó thế nào ~X(
  3. Kira no Heart

Mình tách bằng chanel
  4. SimiS

SimiS Thành viên cấp 2

Kira no Heart Bạn dùng Blur ở thanh công cụ rìa trái màn hình có hình giọt nước ấy, bạn tô viện cho nó mờ 50% là OK !
    Không biết người ta làm như nào nhưng đây là cách mà mình vẫn hay làm !
    Kira no Heart thích bài viết này
  5. Kira no Heart

SimiS Thanks bạn nhìu nha, cái nỳ chưa làm bao giờ, để test thử :D
    SimiS thích bài viết này
  6. SimiS

SimiS Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn