Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nâng cấp máy chạy corel draw

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi cuoi93, 30/5/17.

Lượt xem: 3,803

1. cuoi93 Mới đăng kí

Xin chào ACE diễn đàn

Em đang tập tành corel draw và sếp có đồng ý cho nâng cấp nhẹ nhàng máy hiện tại
    Máy em hiện tại đang sử dụng ổ HDD. Một số người nói là chỉ cần thêm cái SSD chạy phần mềm là ngon
    ACE có kinh nghiệm tư vấn giúp em xem bây giờ nên nâng cái gì để hiệu suất cao hơn ạ?

Xin cảm ơn ACE

P/S: Lần đầu e post bài nếu có sai sót mong admin nhắc nhở chứ đừng xóa em nha :D

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/5/17
  2. mrtu_93

mrtu_93 Thành viên cấp 2

cuoi93
    Bạn phải nêu cấu hình máy như thế nào , CPU gì RAM bao nhiêu thì mới tư vấn đc chứ
    cuoi93 thích bài viết này
  3. thien3015

thien3015 Mới đăng kí

Hỏi hóc búa quá nhỉ.! nói chung là cấu hình hiện tại của bạn phải nói ra cho mọi người biết , vì tiêu chuẩn để chạy phần mền corel thôi thì cũng không cần cao và tất nhiên không hẳn là phụ thuộc vào ổ cứng .còn những chi tiết khác . túm lại .máy yếu xìu thì có chạy thêm ổ cứng cũng yếu xíu :D
  4. cuoi93

cuoi93 Mới đăng kí

Hehe sr các bác, em quên chèn ảnh :D
  5. thien3015

thien3015 Mới đăng kí

Máy bạn đúng là yếu nhất quả đất . nâng cấp nhẹ nhàng thì thêm ram từ 4g-> 8G và ổ cứng mới (ổ cứng sử dụng lâu nên xử ly rất chậm) + dọn vệ sinh .như vậy là đủ chạy Corel draw rồi .chi phí khoảng 1500k
  6. cuoi93

cuoi93 Mới đăng kí

Tks bro, em cũng chỉ văn nghệ xíu thôi nên chắc như vậy ổn rồi. Ko phải dân hardcore ạ :D

Ủng hộ diễn đàn