Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nên học thiết kế đồ họa ở đâu là tốt nhất?

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 20/7/12.

Lượt xem: 72,781

1. lenhan555

lenhan555 Thành viên cấp 2

wao ĐH Ngoại Thương , trường dạy kinh tế thuộc top .
    Nếu bạn học kinh tế nên chú tâm học để nâng cao chuyên nghành của bạn , học multimedia chỉ học cho zui , cho thoả đam mê . Chứ đừng chú tâm mà sao lãng nghành chính của mình
    mình đang học kinh tế , định học thêm nghành cho thoả sở thích .
    Nhưng với học phí như FPT Arena , gia đình mình không tài nào có thể đáp án ứng đc bạn ạ. Dù 1 năm học cũng không được nói chi 2 năm

Tài chính gia đình hạn hẹp
  2. Trần Hoàng Phúc

Trần Hoàng Phúc Thành viên cấp 1

Bài viết rất hữu ích, năm nay mình lên 12 và bây giờ mình đang đi học vẽ...chỉ vì thi 2 môn vẽ - vẽ của trường ĐH Kiến Trúc thôi
    Văn thì chắc cũng ổn :D
  3. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

FTU ko phải là trường dạy kinh tế (economy) mà chủ yếu là dạy kinh doanh (business) thôi bạn ạ [​IMG], nó cũng chẳng top j` đâu [​IMG], ngta nói thế này thế nọ chứ vô học thì mới biết [​IMG] (nhiều scandal lắm rồi [​IMG][​IMG])
    SV trường mình có cái lệ là rất ít khi đi làm đúng chuyên ngành mình học lắm bạn [​IMG], mình xác định học chuyên sâu về marketing nên multimedia cũng rất có ích đó [​IMG]
    Trước định thi kiến trúc khối V mà lại bỏ, hối hận.... [​IMG][​IMG]
  4. Stephen John

Sao ko thi khối V hả bạn? [​IMG]
    Khối H thì thường chỉ tìm việc đc ở các thành phố lớn thôi, với lai mình thấy mấy ông kiến trúc sư khi thiết kế nhà thường làm luôn phần nội ngoại thất luôn rồi [​IMG] (Anh ruột mình làm kiến trúc sư)
    Thi khối H cũng khó, mình có quen 1 chị thi khối H rớt, rồi đi học cao đẳng mỹ thuật mấy năm ý rồi thi khối H lại mới đậu [​IMG]
    Còn nếu bạn thi thiết kế thời trang thì mình ko có ý kiến [​IMG], cơ mà trường kiến trúc có dạy thiết kế thời trang ko nhỉ? [​IMG]
    Đôi lời chia sẻ [​IMG]
  5. Trần Hoàng Phúc

- Mình thi khối H vì muốn học về Thiết kế đồ họa, còn nơi làm việc thì mình ko bận tâm mấy - everywhere :-bd

- Hiện tại mình đã tham gia lớp học vẽ được 1 tháng và mình sẽ học liên tục cho tới ngày thi, không thể vì thấy khó mà không ước mơ >:D<

- Thiết kế thời trang cũng khối H luôn á ;))

( Mà hình như nên kiu bằng chị thì phải, lỡ đánh rồi thôi cho e sorry [​IMG])
  6. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

đâu có nói all sinh viên MTCN đâu, nói ai cần học thì vẫn phải học thôi, chứ ko nên lôi ra so sánh như bạn kia
  7. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

Bạn nên đọc kỹ cả phền trên, mình quote cho bạn phía trên hiểu rằng ko nên chỉ nhìn ở 1 góc cạnh là đang học MTCN mà ko cần học công cụ. Còn việc học song song mình đâu có chê hay bảo gì dân MTCN đâu nhỉ ?
  8. Stephen John

Mình là con trai bạn ạ [​IMG]
    Thi khối H thì phải học vẽ rất rất nhiều đó bạn [​IMG], bạn có khoảng 1 năm tới để học, vậy hãy dành nhiều thời gian học căn bản đã (Có lẽ ko nên dưới 3 tháng, chủ yếu học về các hình khối cơ bản và cách đi nét chì), rồi sau đó hãy học chuyên vào trang trí và chân dung, đừng nên ham học nhanh, cứ chắc ăn cái đã [​IMG], trang trí thì chỉ xoay quanh mấy cái hình vuông tròn chữ nhận elip căn bản thôi nhưng cũng khó nhằn [​IMG], vẽ chân dung thì quan trọng là phải thể hiện được cái thần của mẫu nữa, không dễ đâu bạn [​IMG], con đường phía trước còn nhiều chông gai lắm [​IMG]
    Nhà mình ở miền núi nên ko có lớp học vẽ, hức [​IMG]
  9. sonhd92

sonhd92 Thành viên cấp 2

Mình học Aptech, k liên quan tới cái này.... Đi ra thôi [​IMG]

Chúc mọi người cãi nhau vui vẻ [​IMG]
    Chicken thích bài viết này
  10. Trần Hoàng Phúc

Ồ, ở tỉnh mình thì hình như chỉ có chổ mình học là dạy thôi, cô là giáo viên cũng chuyên về mỹ thuật nên dạy rất có logic. Một điều bất giờ là ngày đầu tiên mình vào lớp, cô đã hỏi mình muốn thi khối gì ;))
  11. Stephen John

Dĩ nhiên rồi, mỗi khối có 1 kỹ thuật vẽ và phương pháp học khác nhau mà @@
    Thôi các thím ở trên "tranh loạn" nhiều cái cao siêu quá, đi ra thôi [​IMG][​IMG]
    Trần Hoàng Phúc thích bài viết này
  12. nguy3nbmt

nguy3nbmt Mới đăng kí

Mình hiện đang là SV của FPT-Arena,đúng là học phí có hơi cao nhưng chất lượng đào tạo và ơ sở vật chất rất tốt bạn à, tiền nào của nấy thôi.đừng tiếc tiền khi đã muốn trở thành 1 Designer.Nói gì ko đúng đừng ném gạch mình nha:P
    cavalli501 thích bài viết này
  13. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mình học HCMUS..học 2 năm thì nghỉ....h học NIIT, chuyên ngành Software Dev...

còn thiết kế linh tinh thì tự học là chính ;), hồi xưa mượn đc mấy cuốn Tut căn bản đến nâng cao tiếng Anh của bọn Adobe nên tự học cũng ko vã lắm :D
  14. prettyboy557

prettyboy557 Thành viên cấp 2

mình đang học FPT -Arena đây ,trường mình dạy cách làm ra 1 sản phẩm 1 cách hoàn chỉnh , cuối mỗi môn học là phải làm ra 1 sản phẩm( nếu có in ấn thì cũng phải tự làm lun ) , còn về việc học thì nơi nào chắc cũng như nhau quan trọng là tự tìm tòi cả thôi ,ngành này kiến thức trên lớp là chưa đủ đâu,NHỮNG NGƯỜI GIỎI LÀ NHỮNG NGƯỜI CHỊU KHÓ TÌM TÒI ,HỌC HỎI !!! ^^
  15. KIRAorL

KIRAorL Thành viên cấp 2

xin lỗi bạn nhưng bạn hơi xem thường dân mỹ thuật công nghiệp đấy... Nhiều người từ Arena vẫn đi học ở chổ khác... ý bạn là thiết kế bên mỹ thuật mù tịt ???
    mỹ thuật bên Văn Lang muốn ra trường thì không chỉ giỏi phần mềm đâu bạn... :)
    dân mtcn vẫn ra ngoài học thêm hoặc lên mạng học...
    Bạn mới chính là người đánh đồng đó...
    Người ta chỉ chỉ bạn cách câu thôi chứ không nhét cá vào miệng bạn bắt bạn phải pro phần mềm này kia... đó là cái tư duy của bạn để tiến thân thôi...
    Dân mỹ thuật cũng có 5 3 loại chứ không phải ai cũng vẽ tay kiếm cơm đâu bạn à
  16. Anh Tuấn

Anh Tuấn Thành viên cấp 2

- Mình thì tự học ở nhà ...
    - Chỉ là niềm đam mê cá nhân thôi , ko liên quan đến nghề nghiệp , nên ko rõ học ở đâu là tốt nhất . Nhưng theo mình biết , các trung tâm Arena đào tạo rất bài bản và chất lượng , Cả về lý thuyết , thực hành , ứng dụng , các cuộc thi , các triển lãm cho sinh viên... Đều tổ chức rất chuyên nghiệp
    - Mỗi người có 1 ý kiến khác nhau , ko nên tranh cãi gây xung đột quá nhiều ...
    - Mình xin góp ý 1 chút , nên viết font chữ nhỏ như mọi người ...
  17. nguyen minh thao

nguyen minh thao Mới đăng kí

cao dang my thuat trang tri dong nai
  18. lenhan555

lenhan555 Thành viên cấp 2

ố la la
    bạn có nhớ trước khi thi đại học , có các chương trình tư vấn không , điều đầu tiên là phải phù hợp với hoàn cảnh gia đình

~~> Nên học chỉ cũng chú ý học phí đầu tiên sau đó là chất lượng
  19. Kutie

Kutie Mới đăng kí

các anh chị có ai học ở đây chưa ? http://www.dpicenter.edu.vn/
    cho e xin chút kinh nghiệm với nhé :x
    hè này e định đăng ký học ở đây :">
  20. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chỗ đó nghe nói cũng khá uy tin đó bạn! Try it :D
    Kutie thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn