Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nếu như mình muốn giữ ảnh someone làm kỉ niệm?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nadsad, 10/3/13.

Lượt xem: 2,811

1. nadsad Mới đăng kí

Giả sử 1 tấm hình chup nhiều người, muốn bỏ những người khác, và giữ lại 1 người để rửa hình ra giữ làm kỉ niệm thì phải làm như thế nào để được tốt nhất? Ai có kinh nghiệm giúp mình với,để lại tin nhắn yahoo có gì mình pm cho bạn đó nhé.
    Và cho mình hỏi sau khi có hình tốt rồi thì bước cuối là gọi là rửa hay in hình gì ấy nhỉ? và phải làm thế nào để có 1 tấm hình để giữ cho mình tốt nhất.

...
  2. harikull

harikull Thành viên cấp 2

Bạn up cái file raw của bạn lên, AE trong VDS sẽ giúp bạn, giờ nói cũng dài lắm...Còn làm xong thì bạn lấy ảnh đó đi in treo hay để vậy thì tùy
  3. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Clone Stamp !! Sẽ còn một người mà bạn muốn được ở lại.
    Còn tùy vào tấm hình của bạn nữa !!
    Up hình và file lên đi bạn ;)
    Hồng Sơnnadsad thích bài viết này.
  4. nadsad

nadsad Mới đăng kí

mình gửi cho bạn Mèo Heo nhé
  5. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Bạn cứ up lên hẳn bài của bạn đấy !!
    Sẽ có nhiều kết quả khác nhau để bạn chọn ;)
    nadsad thích bài viết này
  6. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Hình của bạn ấy đây
  7. nadsad

nadsad Mới đăng kí

bạn mặc áo khác hồng, các bạn tách ra giùm mình, kích thước hình đều nhau và tương đối để khi lấy hình
  8. nadsad

nadsad Mới đăng kí

bạn cho mình hỏi luôn là nếu có hình rồi mình phải làm gì để có hình? ra tiệm in hay là vào mấy chỗ chụp hình bảo rửa hình ra?? Mình không có kinh nghiệm vụ này !
  9. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Bạn ra mấy tiệm mà bạn hay chụp ảnh thẻ đó, hay vào Studio và nói muốn rửa ảnh họ sẽ làm cho bạn !
  10. nadsad

nadsad Mới đăng kí

cho mình hỏi là khi rửa nói người ta rửa cỡ 6x9 thì có phải chiều ngang là 6, cao là 9 cm không??

Vậy nếu bạn có giúp mình sửa ảnh thì sửa dùm mình phù hợp với size 6x9 hay 9x 12 nhé
    thanks
  11. nadsad

nadsad Mới đăng kí

12. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Mình lười clone 1 đống ntn lắm =.= chờ thým nào vào tách cho bạn, sau đó copy cái ảnh vào usb mang ra tiệm mà rửa, thường là 3-3,5k 1 tấm 10x15 có ép lụa thôi
  13. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Hình của bạn mình đã thử nhiều lần :(
    Khó quá bạn ơi !!
    Những chi tiết như người cần xóa lại che mất tay của người cần để lại, nên khi xóa đi, khó lấy lại phần tay, và những chi tiết của BG nữa !!
    Mình chịu thua. Xl bạn nhé :-s
  14. nadsad

nadsad Mới đăng kí

bạn đâu cần phải xóa ghép làm gì mình chỉ muốn tách ra cho riêng ra thôi, nếu có mấy cái khác dính vào cũng không sao
  15. Phạm Hưng

Phạm Hưng Thành viên cấp 2

đã tạo dáng có đôi có cặp cả r`. bh tách ra để 1 mình nhìn ảnh chả hợp lí gì cả :-< theo tớ k tách còn hơn
    nadsadMèo Heo thích bài viết này.
  16. nadsad

nadsad Mới đăng kí

vậy chắc thôi, cảm ơn mấy bạn
    Pham Hung thích bài viết này
  17. nadsad

nadsad Mới đăng kí

bạn có thể giúp mình tách hình bạn đó ra thôi, không cần chỉnh sửa gì hết mà làm sao khi cho hợp khi rửa ảnh 6x9 không
  18. vOz_James

vOz_James Thành viên cấp 3

Ca này khó nhai. Tách ra như bạn nói nó ko có logic, tự nhiên người mất cái tay, người ngồi nghiêng giữa khoảng không. Nói chung thà để nguyên còn hơn!
  19. Quangdung0609

Quangdung0609 Thành viên cấp 3

Đuổi mấy đứa đứng cạnh ra là ok :))
  20. Quangdung0609

Quangdung0609 Thành viên cấp 3

Lắm ng rảnh nhể. Chụp cạnh nhau xog lại đòi tách. Sao ko chụp riêng từ đầu cho xog

Ủng hộ diễn đàn