Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bác xóa hộ e 2 nhân vật trong bức ảnh với.. máy e nó lắm pm quá nên ko dám tải PS về nữa

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi hoangtiena2, 8/6/13.

Lượt xem: 5,525

1. hoangtiena2 Thành viên cấp 1

...
  2. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Bức của bạn phải đến chục nhân vật chứ ít.......... xóa ai chứ ^^

Mà có e áo vàng, bên trái có hành động mờ ám lắm kìa =))
  3. hoangtiena2

hoangtiena2 Thành viên cấp 1

=)).. xóa 2 anh chị cạnh là đc rồi... 2 đứa sau là Bạn mình... nếu hứng thú cứ việc delete =))
  4. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

t vẫn k dịch nổi "pm" mà c nói đến là gì nữa.
    c tải bản portable về dùng nhé, khoảng 500Mb :D
  5. thobongkute

thobongkute Mới đăng kí

6. hoangtiena2

thobongkute chỉnh vậy thì mình nhờ làm gì bạn =)) .. ý mình là làm mất ng chứ ko phải cắt như vậy :).. dù sao cũng thanks bạn
  7. hoangtiena2

nhtra : ý mình nói là phần mềm =)) máy mình hiện tại đang nặng lắm rồi .. netbean ,Proshow producer "chưa kể mấy pm dùng để viết Sub với encode, làm logo".. Paint tool Sai .. còn chỉnh sửa ảnh thì chỉ dùng Photoscape vì nó nhẹ.. nhưng ko có nhiều chức năng như PS.. thế nên mới nhờ đến các bác... có lòng thì giúp mình :)~X(
  8. nguyenhuonggtvt

nguyenhuonggtvt Thành viên cấp 1

Cắt hơi khó đấy, nhưng mình có cách này bạn xem thế nào nhé, đó là bạn chụp lại cái khung cảnh đó lúc không có người và điều kiện không có nắng (như trong ảnh gốc) sau đó bạn cắt lấy phần bị vướng để bù vào, đó cách nhanh nhất mà mình nghĩ được
  9. hoangtiena2

nguyenhuonggtvt thôi thôi bạn ơi.. ai làm trò vậy ... cái này ai biết sâu về PS thì cắt đc ngay..mình dùng photoscape cũng đc nhưng nó nham nhở =)).. thank nguyenhuonggtvt
  10. nguyenhuonggtvt

nguyenhuonggtvt Thành viên cấp 1

hoangtiena2 Vậy là bạn muốn bỏ cặp nam nữ đứng bên cạnh đấy à, chụp ở cảnh này thì mình chịu không làm được, đứng trên bãi cỏ hay cảnh khác ít chi tiết tí thì làm được hì hì
  11. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

t thấy mấy bạn cắt rồi bù đắp siêu kinh khủng.cắt thì đc, chứ vẽ lại mấy cái phần kia thì t chịu:D
    Zit Q thích bài viết này
  12. ngohuyhoang

ngohuyhoang Thành viên cấp 2

Sai lầm nối tiếp sai lầm, hóng bạn được lên TV <:-P
  13. hoangtiena2

nhtra sao ko như thế này cho nhanh nè =))... bạn hài thiệt[​IMG]
    Zit Q thích bài viết này
  14. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

tiếc quá, nhà t k có paint.
  15. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Vậy thì down bản portable về đi bạn,. nặng dưới 100Mb,. hình như là giao động từ 60~80Mb, chắc ko nặng đâu nhỉ... bạn bảo cái này ai biết pts thì cắt được ngay,. bạn phán như thánh vậy,. đúng là cắt được,. mà cắt được cho đúng kiểu tự nhiên thì bạn nghĩ xem đằng sau làm gì có chi tiết nào hao hao nhau để mà sử dụng "luật bù trừ" của clone, trừ khi cắt ghép khung cảnh khác,.. bạn nói như kiểu mà dễ lăm ấy, dễ vậy thì tự làm đi nhé,. portable chỉ có mấy chục Mb thôi,. ko tốn bao nhiêu bộ nhớ đâu, ko thì down cs5 portable có 50Mb.
    conan88nhtra thích bài viết này.
  16. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

Đoilơ ViệtDesigner àm, t hiện tại vừa bị mấy em vi-rút xới tái em CS5 nên đành phải tải bản đc coi là Portable CS5, và hiện tại em nó đang 415Mb c à.
    thế nào mà cái bản c biết nó có mỗi 50 Mb vậy?
    à, và sốc hơn là bản này của t còn có chức năng 3D, trong khi cái bản phải ngồi hack-lòi-mắt thì k có:D
  17. Đoilơ ViệtDesigner

ý mình đang bảo là file tải về là từng đấy còn khi bung ra là tầm trên dưới 450Mb đấy là mình ko muốn dùng chức năng của win để nén nó lại, nén lại chắc chỉ còn 1 nửa...ổ C lúc đầu 23~24Gb, nén lại còn có 10 mấy Gb nữa,.. nhưng tầm đấy thì chả nhẽ máy bạn kia lại ko còn đủ ít nhất 1Gb bộ nhớ à... chỉ có mấy chục Mb thì load về máy nhanh gọn có sao đâu..thà mấy trăm Mb thì down về mới ngại.
    có vẻ bạn rất cần dùng 3D nhỉ :-?
  18. dokidoki

dokidoki Thành viên cấp 2

Vại cho nhanh >:D<
  19. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

Đoilơ ViệtDesigner k hề.
    nói chung mấy vụ tải tiếc này bực mình lắm í. quả tài 1,8Gb xong mở ra nó bảo :" Lỗi rồi em, sọt rác thẳng tiến em!". Thế là t bị lòi mắt luôn:D
    í t là t thắc mắc sao bản kia k có 3D thôi, chứ t chưa dùng bao giờ, và chắc k có í định dùng:D
  20. Đoilơ ViệtDesigner

Không cần dùng đến 3D thì thôi chứ nghĩ gì cho mệt,. còn những bản por tại sao lại có 3D thì là vì những người, người ta cờ rắc thành công hoặc mua bản quyền có 3D xong dùng phần mềm làm por để rút gọn những bản full có 3D -> đương nhiên bản por sẽ có 3D :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn