Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bác ý tưởng để làm bìa sách cho bạn của bạn em :)))

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi vietcuong_910, 1/11/12.

Lượt xem: 5,349

1. vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Về cơ bản thì cái này là bạn mình nó nhờ mình thiết kế 1 cái bìa sách (vì cô bạn kia (trong ảnh) hay viết truyện ngắn) tổng hợp các bài truyện ngắn mà bạn của nó viết, nhưng mà chưa làm bìa sách bao giờ, nên mình nhờ các cao nhân ở đây xem qua và giúp mình lên ý tưởng với! (mà thực hiện luôn thì càng tốt :v )
    trong các bài bên trong thì mình thấy có 1 số bài có thể đưa ra làm tên của tuyển tập này đc là:
    1. Đường truyền cảm xúc
    2. Khẽ thôi, vì bình minh dễ giật mình bỏ trốn
    3. Nắng và những ly cà phê sữa
    4. ngỡ là đã yêu
    5. ngọt ngào hơn cơn say nắng.

Tùy ý tưởng của các bác, có thể cho cả hoặc là 1 cái tên ra bìa được, miễn sao nó hợp lý@@
    Vấn đề là mình không biết chọn cái ảnh nào làm bìa và bố trí text như nào cho bìa@@
    Thôi thì chờ cao nhân, nhân tiện, bác nào thấy ảnh mà có hứng blend thì xin cứ tự nhiên ạ, mình nhận hết!! :D
    Ảnh đây :
    #1: [​IMG]

#2[​IMG]
    #3[​IMG]

#5[​IMG]
    #9[​IMG]#10

...
    Lâm Ngọc Thanh, pitlamgiTuanVuKT thích bài viết này.
  2. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

Tâm hồn thi sĩ. Like! ;). Còn làm bìa thì mềnh nghĩ ra 1 số thứ nhưng chưa có ý tưởng thật sự ổn :D
    vietcuong_910 thích bài viết này
  3. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Cứ từ từ bác ạ :D
  4. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

1. Đường truyền cảm xúc ( ko biết mô tả ý tưởng cho bạn thế nào vì ý tưởng khá trùy tượng" bay bổng viển vông"
    2. Khẽ thôi, vì bình minh dễ giật mình bỏ trốn ( thích câu này nghe có vẻ vụng trộm :)) cái này nếu DS bìa thì chơi typo + 1 hình họa..)
    3. Nắng và những ly cà phê sữa ( cái này khá đơn giản ds bìa cái này chủ yếu gam màu sáng )
    4. ngỡ là đã yêu ( cũng chơi typo + vẽ paint ..)
    5. ngọt ngào hơn cơn say nắng ( cái này thì chưa hình dung lắm nên chưa có ý kiến gì )

( đây là ý kiến cá nhân thôi :D )
    Lâm Ngọc Thanh, Jun Kòivietcuong_910 thích bài viết này.
  5. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Theo em thì bìa sách không nên đưa hình người thật lên, làm như vậy có lẽ gây mất cảm hứng cho người mua. Nhìn tên bác đưa ra thì em nghĩ sách này dành cho teen. Thế nên có khi bác nên nhờ người vẽ lại hình cô bạn rồi đưa lên làm bìa. Sẽ tạo hiệu ứng khác đó :D Bác có thể tham khảo sách của bloger Hà Kin nhé :D
  6. Jun Kòi

Jun Kòi Thành viên cấp 2

Mình không phải cao nhân nên chắc chỉ góp ý đc thui :)
    Nếu mình làm thì mình chọn stock #10 , vừa có khoảng trống để chèn text, vừa show đc bộ áo dài, mà mình cũng thích kiểu lấp ló với khuôn mặt mẫu trong stock này nữa :D
  7. vietcuong_910

Cái này không phải là sách để bán bác nhá, sách bạn mình nó tổng hợp các cái truyện ngắn cô bạn trong hình viết để tặng lại cô ấy nhân dịp sinh nhật ấy mà :D
    Lâm Ngọc ThanhTuanVuKT thích bài viết này.
  8. vietcuong_910

Bác cho mình 1 cái ý tưởng typo đc ko? vì mình cũng nghĩ là chắc chắn phải dùng typo rồi nhưng không biết dùng như nào, bố cục ra sao :|||||||
  9. xuangiang1011

Nhưng nếu là mình thì mình vẫn thích tranh vẽ hơn, dù là sách đem tặng nhưng như vậy vừa tạo đc hiệu ứng kiểu teen, vừa thể hiện đc sự dễ thương, đáng yêu của tác giả lẫn truyện :D Thường chỉ những sách nói về đời sống thực tế mới lấy ảnh thật làm bìa bạn à :D
  10. vietcuong_910

Mình cũng thấy cái stock 10 này đc vì nó dọc, có thể làm theo khuôn sách, cả #1 nữa, nhưng đang chờ xem ý kiến của mọi người thế nào, vì có thể ảnh nằm ngang, ko dài theo khổ sách nhưng thế thì dễ typo tên sách bên trên (hoặc ở dưới) hơn :)
    thank bạn nhé!!
  11. vietcuong_910

thế có khi lại nhờ vả đến Tử Sa rồi :D
    Còn ai vẽ đc ko nhỉ? :D
  12. xuangiang1011

Forum mình nhiều người vẽ đc mà. Bạn có thể hỏi Ếch Ộp, Bamboo, hay Lâm Ngọc Thanh vừa mới tham gia cũng đc, bạn ý vẽ cũng đẹp lắm :D
    pitlamgi thích bài viết này
  13. vietcuong_910

thế mình sẽ bắt cá 2 tay :)))
    vừa nhờ vả bên kia vừa nhờ bên này, rùi xem cái nào là ok :D cơ bản vì chả có tí kinh nghiệm nào về cái này :D may có bác! :D
  14. xuangiang1011

Em cũng có kinh nghiệm gì đâu, chỉ nói trên quan điểm người xem sách thôi :D
  15. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

tùy vào DS thôi..cái chính là phải hiểu đc câu chuyện hay là câu nói đấy
    xong mới đưa ra phác thảo
    à còn 1 điều nữa theo mình là những tấm ảnh trên ko hợp để làm bìa sách.
  16. pitlamgi

pitlamgi Banned

Đây nhìn giống ĐH BK nhỉ ;))
  17. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Hồi trước cũng được học thiết kế bìa sách cơ mà giáo viên bắt vẽ tay cơ [​IMG]
  18. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Bìa sách gì mà post mấy ảnh nằm ngang thì bìa sách kiểu gì.
  19. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

mình thấy mấy cái bìa sách nó là tranh vẽ sẽ đẹp hơn là hình ảnh
  20. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

ý tưởng của tui đây :)

Lâm Ngọc Thanh, Quyet_Dep_Zaivietcuong_910 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn