Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ hướng dẫn khắc phục lỗi xảy ra khi in trong CorelDraw X7

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi Ann Gà Bông, 27/4/17.

Lượt xem: 15,655

1. Ann Gà Bông Mới đăng kí

Chào các bạn BQT và các bạn thành viên trên diễn đàn vietdesigner.net
    Khi mình thiết kế brochure trên Corel X5, file của mình gồm có nhiều hình ảnh đã được xử lý, cắt gọt, đưa vào khung hình xong xuôi . Mình covert hết font chữ và group lại toàn bộ -> Lưu file. Lúc nhìn vào máy tính thì hoàn chỉnh, print preview hoàn toàn không có vấn đề gì, nhưng khi in ra thì bản in "tan nát"hết vì hình ảnh toàn là hình gốc như chưa bao giờ được xử lý.
    Mình ungroup xem lại file, từng lớp, từng lớp thì thấy không có gì bất thường, những đối tượng hình đã xóa thì không còn nhưng khi in ra lại vẫn có.
    Mình cài lại máy, cài CorelDraw X7, làm lại được vài tờ in ra bình thường, sau đó lại bị hiện tượng này tiếp. Cụ thể là mình Import hình, sau đó không sử dụng và xóa hình này đi, khi in hình này vẫn hiện ra chình ình như chưa từng xóa.
    Các bạn cho mình hỏi lý do sao lại bị và xin hướng dẫn cách khắc phục.
    An chân thành cám ơn

...
    Anh Design - GV thích bài viết này
  2. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Bạn đem cho nhà in in hay là in máy in thường (Epson, canon,...)?
    Bạn thử up file lên cho mn xem thử? :):)
    Ann Gà Bông thích bài viết này
  3. yaiyaira22

yaiyaira22 Thành viên cấp 2

Vào Wiew -> Simple Wireframe xem có gì không?
  4. YoYo

YoYo Thành viên cấp 1

vấn đề là bạn in máy offset hay máy in phun. và chụp 1 hay 2 cái ảnh lên thì mọi người hình dung cho dễ chứ bạn nói thế này khó tưởng tượng quá
  5. Ann Gà Bông

Ann Gà Bông Mới đăng kí

An đã thử in trên máy in lazer canon 2900 tại nhà và máy in phun epson tại nhà in đều bị.
    Các anh kỹ thuật tại đó cũng ko hiểu nguyên nhân tại sao Anh Design - GV .
    Để An xem cách up file đã rồi up lên cho mọi người xem. Hôm trước cũng muốn chèn ảnh mà sao ko đc.
  6. Ann Gà Bông

Ann Gà Bông Mới đăng kí

[​IMG][/IMG] [​IMG]
    Anh Design - GV thích bài viết này
  7. Anh Design - GV

Nếu bạn không ngại thì share file đi, lúc đó giúp đỡ bạn sẽ dễ hơn Ann Gà Bông
  8. Ann Gà Bông

Ann Gà Bông Mới đăng kí

An thử rồi yaiyaira22 , view -> simple wireflame không thấy gì lạ, trở lại file lôi từng thứ không thấy gì lạ nhưng khi Print preview vẫn thấy cái hình đã bị xỏa rồi.
    P/s : 1 số file khác trước đó print preview không thấy gì bất thường nhưng in ra lỗi ảnh hết
  9. Ann Gà Bông

Ann Gà Bông Mới đăng kí

Dĩ nhiên em không ngại share file gì hết, em muốn share mấy file luôn cho dễ hỏi, nhưng mà share thế nào ạ ? ( Để em tìm hiểu thêm trên diễn đàn có hướng dẫn đúng không ạ? ) Anh Design - GV
  10. Anh Design - GV

11. Ann Gà Bông

Ann Gà Bông Mới đăng kí

12. Anh Design - GV

Chào anh, vấn đề của bạn là do trong khi làm h/a bị lỗi. Bạn chỉ cần chọn hình ảnh ngay đó (hình xanh nhỏ nhỏ góc trái - mình có đánh dấu) từ RGB --> CMYK (vì khi đem nhà in cũng phải chuyển thành CMYK để in).
    Không hiểu h/a hôm nay sao không up được, bạn chuột phải xem ở tab mới nha.
  13. YoYo

YoYo Thành viên cấp 1

Bạn gửi cho mình 1 file vào mail : siv.dner@gmail.com để mình kiểm tra cho dễ nhé.
  14. thethao.nguyen

thethao.nguyen Mới đăng kí

Bạn kiểm tra lại layer xem có bị ẩn layer nào ko?
    Window->Dockers->object manager
    Thường những người sử dụng corel ít để ý đến layer hơn là những người dùng bộ sản phẩm Adobe.
    Nếu ko có ẩn layer bạn kiểm tra xem có power clip ko nhé.
    Ann Gà BôngYoYo thích bài viết này.
  15. Ann Gà Bông

Ann Gà Bông Mới đăng kí

Cám ơn các bạn đã nhiệt tình trả lời giúp.
  16. tifu

tifu Thành viên cấp 1

Lỗi này mình thấy hay gặp nhất là khi dùng PowerClip hoặc intersect. Cách giải quyết đơn giản nhất là sau khi dùng các lệnh này để cắt ảnh, thì convert to bitmap luôn là được.

Ủng hộ diễn đàn