Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người giúp đỡ mình về hiệu ứng rách nát nham nhở

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Bach Hai Ha, 29/10/16.

Lượt xem: 2,970

1. Bach Hai Ha Mới đăng kí

Mình có 1 hình mẫu như hình bên dưới

Mình muốn hỏi các bạn là mình muốn làm hiệu ứng nham nhở, rách nát , bẩn bẩn, nham nhở như cái cờ Mỹ kia thì phải làm thế nào ạ?

Thanks mọi người

...
    Nhok ZRtranvan.muon thích bài viết này.
  2. Nhok ZR

Nhok ZR Thành viên cấp 1

Google...DIRTY BRUSH bạn nha, nhiều lắm tha hồ lựa :))
    tranvan.muonBach Hai Ha thích bài viết này.
  3. Bach Hai Ha

Bach Hai Ha Mới đăng kí

@Nhoc_ZR: hình như không phải bạn ơi
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Do hình dáng nát lúc nào cũng khác nhau, hok thể giống y chan như hình mẫu trên, thí dụ link dưới này, bạn tự tìm tiếp :

1. Scratchy Brushes.
    2. Dusty brushes
    3. Grunge Brushes

http://www.shutterstock.com/en/pic....gwc=1&&utm_campaign=Eezy Inc&utm_source=38919

Làm cái này, thì nhấn Layer Mask cái hình đang làm, rùi chấm 1 phát cái Scratchy Brush vào hình bên phải, (Layer Mask) thì sẽ nát lũng lổ, tèm nhem.

Chỉnh sửa lần cuối: 29/10/16
    Bach Hai Ha thích bài viết này
  5. Bach Hai Ha

Bach Hai Ha Mới đăng kí

Em cám ơn 2 bác ở trên nhiều lắm ạ. Để em thử xem sao ạ
  6. Nhok ZR

Nhok ZR Thành viên cấp 1

Bach Hai Ha : down brush dirty, dung tool Brush vẽ lên hoặc tool EAR xóa đi, ko tới 2'
    Phạm Hữu Dư, tranvan.muonBach Hai Ha thích bài viết này.
  7. Bach Hai Ha

Bach Hai Ha Mới đăng kí

Nhok ZR bác làm đẹp quá ạ. Để e thử xem sao. Ko biết có được như bác ko :D
    Nhok ZR thích bài viết này
  8. Nhok ZR

Nhok ZR Thành viên cấp 1

Bach Hai Ha : vậy mà đẹp gì -_-, tôi chỉ làm được tới mấy cái linh tinh này thôi bác ơi !!!

Còn muốn biến hóa đẹp hơn thì tham khảo các brush của bác Muon đấy, chịu khó bỏ tý thời gian chăm chút tẩy xóa từng nét mới ra được như ý bác, trên google brush vết dơ nhiều lắm, chọn kỹ rồi hãy down 1 vài brush bác cần, chứ muốn down hết thì...tới mùa quýt năm sau :))
    Bach Hai Hatranvan.muon thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn