Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ tư vấn 2 lens 17-50 Tamron và 17-70 Sigma

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi dieu1991, 22/10/13.

Lượt xem: 11,972

1. dieu1991 Thành viên cấp 1

Mình xin đi thẳng vào chủ đề luôn:
    Tình hình là mình đang dùng chú Canon 60D và 85 1.8 cho chân dung. Giờ mình muốn mua thêm một lens wide rộng tiện cho ngoại cảnh. Mình đang phân vân giữa 2 lens:
    -Tamron SP AF 17-50 f/2.8 XR Di II LD Aspherical [IF] Canon EF

-Sigma AF 17-70 f/2.8-4 DC Macro OS HSM Canon EF

Mong các bác đã qua trải nghiệm tư vấn cho mình xem lens nào hợp lý hơn. Cám ơn các bác!

...
  2. dieu1991

dieu1991 Thành viên cấp 1

39 lượt xem mà không ai tư vấn được câu nào, haizz !
  3. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

Hỏi câu này cũng khó trả lời lắm bác, mỗi người hiểu chữ "rộng" mỗi nghĩa khác nhau mà :)
    Với 2 cái lens bác đưa thì budget => 500USD, máy crop 1.6
    => chụp người, chụp cưới như mấy cái studio hay chụp: thì quẹo lựa Tamron 10-24
    => chụp cảnh thiên nhiên thì Tamron 17-50, chụp panorama
    => chụp tè le từ trong nhà ra ngoài đường thì Sigma 17-70
    P.s: chưa thử lens Sigma bao giờ, nghe Google đồn thì thấy cũng ổn nhưng Tamron 17-50 thì thử rồi, nét tốt.
    dieu1991 thích bài viết này
  4. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

mình đã thử qua Tamron 17-50, thấy khá okie.
    Về Sigma thì nghe các anh đã dùng qua nói là chất lượng ảnh khá hơn Tamron. Tuy nhiên nếu đã có 85f1.8 rồi thì không cần đến tiêu cự 50-85 nữa. Vote 1 vé cho 17-50 nhé :)
    dieu1991 thích bài viết này
  5. Trung Võ

Trung Võ Thành viên cấp 2

1 phiếu cho Tamron

Ủng hộ diễn đàn