Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ tư vấn mua desktop :P

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi lienxovn, 11/12/12.

Lượt xem: 2,370

1. lienxovn Thành viên cấp 2

Nhân dịp cuối năm,có nhiều chương trình khuyến mại nên mình muốn mua một cái máy tính để bàn dùng cho việc xử lý hình ảnh,làm các sản phẩm 3d (ưu tiên chạy ngon Autodesk Maya),khổ nỗi kinh tế eo hẹp nên chỉ dám mua máy < 7 triệu thôi :( Vậy mọi người có thể tư vấn cho mình đc không :D (Mình quyết định hỏi ở đây vì nghĩ anh em trên này biết nhiều về mảng máy cho đồ họa hơn các forum khác,mọi người giúp mình nhé :D)

...
  2. pmthanh91

pmthanh91 Thành viên cấp 1

Trời ...
    7 Triệu thì mua đc 1 con đấy , nhưng chắc chỉ chạy đc 2D thôi là quá lắm rồi ... chứ sang 3D như kiểu Maya , 3Dmax thì x2 , x3 số tiền kia lên mới chiều đc ...Render một phát là nát máy luôn .
    Sắm một con Dell Insprion Core i7 , DDR3 16G , card màn hình 2G , xung 3.3 /3.8 Ghz ở phúc anh hoặc trần anh mà chiến ( Nếu ở HN ) - khoảng 15 triệu , làm cái màn hình 3 triệu nữa là ok ....
    lienxovn thích bài viết này
  3. lienxovn

lienxovn Thành viên cấp 2

gần x3 tiền sao T_T chẳng nhẽ lại lấy tiền kia làm vài con lô T_T
    lovehanoi thích bài viết này
  4. quangduypro

quangduypro Thành viên cấp 1

Mua hàng secondhand xài cũng dc đó bạn. Sau này khấm khá lên rùi mua tip. " Lưu ý ổ cứng thì bạn nên mua mới, mấy cái kia thì hư thay được mà ổ cứng nó hư lúc cứu data mệt lắm.
  5. lienxovn

lienxovn Thành viên cấp 2

<7 củ mua secondhand có vớt vát đc tí nào 3d ko hả bác?
  6. tvad911

tvad911 Thành viên cấp 1

7 chắc mua được case X6 1055-1090T + 880 + 4 GB ram + 320 GB HDD + case + nguồn vừa đủ ... Ko biết được thêm em VGA ko ...Hàng xài rồi ... Còn mua mới thấy phiêu
    lovehanoi thích bài viết này
  7. nason_pr

nason_pr Thành viên cấp 1

monitor chứ k phải là desktop nhé thớt. 2 cai này khác nhau đấy. :)
  8. A3ersxSOnes

A3ersxSOnes Thành viên cấp 2

Hồi năm ngoái có đợt giảm giá, bố mẹ khiêng về 1 con Dell Inspiron Core I7, và vẫn chạy tốt đến bây giờ.

Ủng hộ diễn đàn