Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phần cứng thế nào để chạy mượt 3D trong Illustrator ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi nneo, 5/4/16.

Lượt xem: 3,278

1. nneo Mới đăng kí

Chào mọi người,
    Mình đang có một project làm trên Illustrator như sau:
    Một hình lập phương 6 mặt, trên mỗi mặt là một Symbol được vẽ bằng Illu luôn

Vấn đề là mỗi khi thao tác xoay trong 3D Extrude mà sử dụng option Preview thì sau vài giây hình ảnh 3D mới hiện lên, mặt nào có Symbol càng phức tạp thì càng chậm.

Bây giờ làm thế nào để hình hiện ra tức thời trong chế độ Preview ?

Cấu hình máy hiện tại

I5 4460
    8GB Ram
    VGA 730 GT 2GB
    HDD WD Red

Mình đã thử chạy trên máy cấu hình cao hơn chút với SSD, và VGA R9 290 nhưng ko cải thiện nhiều, tại sao lại như vậy ? Trong khi mình thấy nhiều người nói Illustrator ko đòi hỏi VGA mạnh ?

Mong được mọi người giúp !

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt dựng 3D có nhiều hiệu ứng không? Mà lúc làm trong Illustrator thì CPU và RAM lên bao nhiêu %? Đừng chạy nhiều chương trình cùng lúc khi làm 3D.
  3. ngoclam198

ngoclam198 Thành viên cấp 1

AI nó không tối ưu cho 3d.
    bạn nói rõ hơn cái bạn cần làm được không, mình chưa hiểu lắm
  4. Đỗ Lâm

Đỗ Lâm Thành viên cấp 1

bạn làm gì vậy nói rõ ra đc k

Ủng hộ diễn đàn