Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Retouch + Blend lần 3. Mong các cao nhân chỉ giáo <3

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi iEddie Thiên, 7/11/12.

Lượt xem: 3,303

1. iEddie Thiên Thành viên cấp 1

Lần này là em lấy stock có sẵn của 1 người bạn :">

STOCK
    Sau 5 - 7 phút LR4 + PTS CS6
    Sau khi hoàn thiện em vẫn thấy thiếu thiếu cái gì ấy :((
    Cao nhân nào biết không? Mà e k thể biết là thiếu cái gì T_T
    Với cả em chưa biết làm thế nào để có góc tối ở 4 góc ảnh, dùng cái Gradient Map nó cứ bị làm xaooooo ấy :)))
    Nó ko thành 4 góc mà nó bị tụ chỗ khác chứ ko đều thành 4 góc :(
    Mọi người cho em xin tí ý kiến nhé <3

...
    TONE.Rs thích bài viết này
  2. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

a nghĩ e ko cần ghi số lần đâu, nếu tính số lần thì 1 ảnh là 1 lần, chắc chắn đây ko phải là ảnh thứ 3 e làm, ko cần tạo cảm giác là mới làm cho mọi người đâu. và cũng ko cần ghi thời gian làm, cái mọi ng xem là kết quả chứ ko phải là e làm trong bao lâu.
    iEddie Thiên thích bài viết này
  3. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Lần này có vẻ xuống cấp hơn 2 lần trước rồi :D
  4. Devilmaycry4890

Devilmaycry4890 Thành viên cấp 1

bạn ấy còn nhỏ , để bạn ấy sống với tuổi đời của mình đi:))
  5. xuangiang1011

Thực sự mà lần đầu tiên với lần thứ 2 blend đc như 2 topic trước thì chắc em ý là thần đồng mất :-s
  6. iEddie Thiên

iEddie Thiên Thành viên cấp 1

Em cũng chỉ ghi đến lần thứ 3 thôi mà =)))
    Em đi học không có time rảnh để vọc mấy...

Ơ thế ko lẽ 2 topic trước là em đi mượn ở đâu về =.=
    Có cần dùng TeamView kiểm tra các bước em làm trên PTS k :((
  7. xuangiang1011

Sử dụng kết hợp đc cả 2 phần mềm thì chắc chắn phải vọc từ trước kha khá rồi. Chứ lần đầu ít ai làm đc như vậy lắm.
  8. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

lần đầu tức là lần ĐẦU TIÊN dùng ps hay lr để làm hậu kỳ cho ảnh, lần 2 tức là làm với ảnh lần thứ 2. Chắc chắn ko phải như vậy rồi. Ngay topic thứ 2 e cũng bảo là hay đi chụp cho mọi người. Nếu e thật sự là thiên tài trong làm hậu kỳ thì ảnh của e cũng phải là ảnh của thiên tài.
  9. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

bạn xem dùm mình cái vùng tóc phía trên tai của bức ảnh khi đã chỉnh sửa... chẳng hay do màn hình mình có vấn đề :-?
    P/s : còn title của em ý thích để thế nào cũng đc mà, để lần 3 thể hiện số đếm cũng ko sao, mặc dù nó gây khá nhiều ác cảm cho người đọc .
  10. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

e nói thẳng là ko có đâu, vì nó còn là mặt kỹ thuật và sử dụng phần mềm nữa chứ ko chỉ là cảm nhận về mỹ thuật. E ko dám nói e thông minh, nhưng e dùng khá nhiều phần mềm thiết kế với tính toán kết cấu, ps với lr toàn bộ e tự học mà lần đầu dùng lr e còn hoa mắt.
  11. Devilmaycry4890

mình cũng chỉ làm quen với LR , PS , AE được 1 giờ thôi :lol:=))
  12. xuangiang1011

Em cũng vậy, mặc dù làm quen với LR trước PS mà h vẫn ko làm chủ đc LR. Toàn phải sài PS trong khi LR có bản quyền đàng hoàng :(
  13. Devilmaycry4890

ảnh bị vỡ pixel , chắc hàng cóp trên mạng :|
  14. iEddie Thiên

=.= Mọi người nghĩ em làm cái Acc trên này để lên khoe tài năng à...
    Em mới sờ đến LR vào cái retouch lần thứ 2 cách đây 1 tuần..
    Cái PTS chưa bao giờ vọc đến cho đến lúc đi chụp ảnh vs ny em là cái Retouch + Blend lần 1, chưa bh em thực hành từ các TUT và STOCK có sẵn ở bất cứ trang nào hay kể cả VIETDESIGNER.
    Nếu các anh thấy được ảnh gốc của những ảnh này ở đâu ngoài em mà họ có thì em chấp nhận em TỰ ĐƯA MÌNH lên..
    Bạn bè em, ngay đến mẹ em còn biết.. Em hay đi chụp ảnh, nhưng em ko sờ đến PTS cho đến khi e chụp bộ ảnh vs ny e nghĩ nên làm đẹp để làm kỉ niệm nên vọc, trên Facebook của e mọi người bạn bè còn đều biết e chả có ảnh nào PTS cho đến lúc chụp ảnh.. Nhà e chỉ có mình em là còn đi học, còn lại a chị làm nghề khác.. Ai dạy, hay bắt chước...
    Lần 3 này là lần em đổi màu, và là người nhờ em làm hộ bức ảnh này.
    Lần 1 là vọc hệ màu LAB. Blend màu nâu cho ảnh có cái xe.
    Lần 2 là cả bộ ảnh em tạo 1 màu thành Action rồi Play là xong tất.
    E mới đi theo cái này đc gần 1 tháng mà mọi người nghĩ em là gì ko biết.
    VÀ EM KHÔNG DÙNG TUT CỦA AI CŨNG NHƯ STOCK CỦA NGƯỜI KHÁC. HOÀN TOÀN LÀ ĐỌC EBOOK TRONG VÒNG 2 TIẾNG RỒI VỌC LUÔN!.
    Em chấm hết tại đây và xin lỗi nếu có đụng chạm đến mọi người. Em trẻ tuổi nông nổi, nói hết thôi, sai thì e xin nhận, đúng thì đừng bao giờ có chuyện đó :)

15. iEddie Thiên

Ảnh send qua Yahoo ạ!

16. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

okie, a nói có gì sai thì a xin lỗi. cũng đúng vì e cũng chưa biết cách làm đen 4 góc thì dùng lr với ps mới ở bước ban đầu. Và e khi type thì dùng font chữ như mọi người thôi nhé, ko cần phải để chữ to và đậm hơn ng khác đâu.
  17. iEddie Thiên

Sao a ko nói luôn là sao bạn ko Zoom và tẩy kĩ lại chỗ đó T_T
    Vì là ảnh send qua Yahoo và em ko zoom to ra để làm, mà chỉ tạo các layer qua qua sau khi dùng LR rồi save r send cho ngta chứ ko zoom kĩ đến từng đoạn :) Cảm ơn đã nhận xét ra lỗi giúp em :x
  18. iEddie Thiên

Quen rồi ạ.
  19. iEddie Thiên

Chủ Nhật em đi chụp cho 4 đứa bạn em sẽ cố gắng kĩ càng và ko dùng LR nữa, chỉ vọc trên PTS để mọi người tin tưởng hơn :(
  20. Devilmaycry4890

TRONG LR PHẦN EFFECT , BẠN SỬ DỤNG ĐỂ TẠO GÓC TỐI . HOẶC TRONG PS TẠO LAYER SOLID MÀU ĐEN ,DÙNG BRUSH ĐỂ TẠO , VÀ NHIỀU CÁCH NỮA TRONG PS

Ủng hộ diễn đàn