Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Retouch và blend ảnh theo tut xử lý ảnh chụp thiếu sáng trên diễn đàn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi vietvuong, 10/5/14.

Lượt xem: 2,379

1. vietvuong Thành viên cấp 2

Chào mọi người, sau khi xem clip " Xử lý ảnh chụp thiếu ánh sáng mặt trời thành bức ảnh trong veo" trên diễn đàn. Thì mình có thực hành thử và được kết quả như hình dưới. Mình thấy phần da mod hơi bị ám màu nhưng mình sửa mãi vẫn vậy.
    Nên mình lập topic này mong các anh/chị/các bạn giúp đỡ và góp ý cho mình để hoàn chỉnh hơn.
    Rất cám ơn mọi người.

...
  2. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

môi đỏ thế, bạn có dùng mask không?
  3. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

để nguyên ảnh gốc còn đẹp hơn. Môi, tóc, lá cây đằng sau quá nặng màu so với phần còn lại nhưng bạn lại đi thắc mắc về làn da?
    Cùng một hướng dẫn nhưng với mối stock thì phải áp dụng linh hoạt. Nói chung mình ghét nhất cái môi
  4. dichken

dichken Thành viên cấp 1

cop lại ảnh nghịch nhanh tý :*:*:*

vietvuongdo dang thích bài viết này.
  5. -Trần Văn Hùng-

làm cái thử cho vui nhỉ. Chả làm theo tut nào hết, bật các chức năng sửa màu lên và kéo theo mắt mình.
    vietvuongdo dang thích bài viết này.
  6. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

Cám ơn các góp ý cũng như các bạn đã sửa lại giúp mình. Thực tình thì khi mình blend ko ngờ môi lại đậm quá chừng. ko biết do máy mình độ phân giả hay mờ nữa. Mình sẽ cố gắng sửa lại và đăng lên nhờ các bạn giúp đỡ thêm. Cám ơn các bạn.
  7. -Trần Văn Hùng-

môi đậm quá thì chỉnh lại 1 mình cái môi thôi.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn