Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sai lệch màu khi chỉnh sửa hình ảnh bằng phần mềm Adobe

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi vu hank, 2/9/15.

Lượt xem: 9,379

1. vu hank Thành viên cấp 1

Close!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/4/19
  2. Dương DesignArt

Dương DesignArt Thành viên cấp 2

Chưa dính lỗi này bao giờ.
    Cơ mà chắc bác set cái màu của máy tính là RGB 1998 chẳng hạn.
    Xong trên PM PTS thì lại set cái chế độ màu khác...
    E đoán vậy :D Bác ktra lại xem
  3. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Chào bạn,

Trường hợp của bạn thì mình không thể nói trước là do hệ thống, do máy, do người dùng khác, do bạn switch hệ màu trong quá trình làm việc hay do ứng dụng của bên thứ 3 can thiệp gây nên tình trạng này. Nhưng bạn có thể sửa lỗi như trên bằng 2 cách:
    1. Reset Color Setting của bạn lại theo ảnh dưới, bằng cách vào Edit >> Color Setting (cách này có thể giúp bạn giữ lại những thiết lập preset cá nhân cho bạn, không phải cấu hình lại toàn bộ PTS lần 2):

2. Reset toàn bộ setting của PTS - hay còn gọi là Set Default All (cách này sẽ xóa hết toàn bộ những preset cũng như plugin của PTS, buộc phải phải cấu hình lại chúng từ đầu):

Bạn nhấn giữ tổ hợp phím Ctrl + Alt + Shift trên bàn phím, chuột phải vào Laucher của PTS trên màn hinh >> Chọn Open >> Cửa sổ xác nhận xóa file cấu hình hiện lên >> Chọn Yes

Máy sẽ tự động del file cấu hình và mở PTS lên ở chế độ mặc định, bạn cấu hình lại cho phù hợp với thói quen và dùng như thường.

Chúc bạn thành công! ;))
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. SwingsOnlyone

Thế thì khuyên bạn cài lại cả Win và PTS rồi chuyển sang dùng Picasa viewer luôn từ giờ!
  5. vu hank

vu hank Thành viên cấp 1

SwingsOnlyone em cài Win lại rồi cài photoshop mà cũng bị, nản quá trời luôn.
  6. SwingsOnlyone

:| Cái vụ này là siêu ngộ luôn đó bạn, chưa gặp bao giờ mà gần như không thể xảy ra luôn ấy. Thôi mình thua, kiến thức mình có hạn, bạn đành nhờ người khác vậy.
    vu hank thích bài viết này
  7. vu hank

vu hank Thành viên cấp 1

SwingsOnlyone à thanks bác nhiều nhé, nếu không được chắc đành bán còn này mua con khác thôi, cơ mà kỹ niệm không muốn bán. :(:(:(:(:(
  8. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Test từ từ
    - Dùng tấm ảnh gốc mang qua máy rồi xuất JPEG xem. Nếu máy khác cũng bị thì là do phần mềm PTS.
    - Mở file jpeg bằng PTS. Nếu sai màu thì là do quá trình xuất file, xem lại các thông số khi xuất.
    - Xuất ra PNG thử xem màu thế nào. Nếu không lỗi thì là do thông số xuất JPEG
    ...
    tiếp tục test test và test
  9. vu hank

vu hank Thành viên cấp 1

ToiHocDoHoa.com
    Em kiểm tra thì file như thế này, file từ con lenovo ( máy đang có vấn đề) đưa sang máy khác thì bình thường dù trong pts hay bình thường.
    Khi kiểm tra file từ lenovo thì cả 3 phần mềm PTS CS6, CS CC, Lr đều bị tình trạng này, mặc dù đã cài win và cài lại cả 3 phần mềm.
  10. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Bạn chưa convert profile kìa. Vào Edit > Convert to Profile....nó hiện ra cái bảng này thì chọn như hình rồi OK là đc

Ủng hộ diễn đàn