Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Show hàng tồn kho] Cẩm nang RAU & NẤM

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi PHUC-HOANG, 23/9/15.

Lượt xem: 2,090

1. PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Hàng lâu năm nên up show để anh em góp ý mặc dù khách đã duyệt. Mong anh em góp ý nhiệt tình ^^!

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Ká Đại Nhân

Ká Đại Nhân Mới đăng kí

Cá nhân mình thì thấy như thế này, Bạn sài quá nhiều font.
    Nội trang bìa mình đã đếm được khoản 4 font ( mình nghĩ thế hoặc có thể hơn )
    Trong thiết kế bìa, Thường người ta chỉ dùng từ 1 đến 2 bộ font. Những font kiểu thường được áp dụng vào việc tạo điểm nhấn.
    Sao bạn ko thử thiết kế và chỉ sài đúng 1 bộ font duy nhất và sau đó nhìn lại , mình cá bạn sẽ thấy khác hẳn.
    PHUC-HOANG thích bài viết này
  3. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Ka Đại Nhân bạn góp ý rất đúng, ban đầu mình chỉ dùng 2 font nhưng khách ko chịu mới khổ. CUốn cẩm nang này làm cho nhà nước nên cũng trầy da tróc vẩy với nó vì phải qua 4 ải kiểm duyệt bên Sở NN & PTNT :(

Ban đầu nội dung "Địa chỉ đỏ" mình ko muốn đặt giữa chữ "Cẩm nang" với "Rau & Nấm", nhưng khách yêu cầu phải để ngay vị trí đó :(
  4. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

mình cũng có 1 cái.

magfWLG.jpg 1IGfdF0.jpg
  5. Ká Đại Nhân

Ká Đại Nhân Mới đăng kí

PHUC-HOANG . Kinh khủng của Client mang tên nhà nước.
    Mình á, mình mà thấy mấy cái dự án nào mà yêu cầu photo layout ra để kí duyệt nè , yêu cầu lọt qua nhiều vòng nè , yêu cầu chụp hình thẻ 3x4 - Hồ sợ portfolio viết bằng tiếng việt và mở bằng file word và viết bằng chữ nè.
    Kinh nghiệm tiếp xúc với mấy Client nhà nước là vậy đó. 90% là faild , lí do faild là mình né mình ko nhúng vô
  6. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

bóp chết cái đẹp chỉ có thể là mấy a IQ cao, dù sao bố cục cũng ổn quá rồi, chỉ có cái font nó hơi rối, lúc đậm nhạt lúc này lúc kia, nói chung đẹp do hình chụp :))
  7. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Nghề thiết kế nó buồn là vậy đó các bác ạ, mình phải chiều khách - đôi khi cũng phải đấu tranh ghê lắm mới thuyết phục khách về bản thiết kế. Nhưng khách ko phải 1 người người duyệt mà 1 phòng ban (thường là phòng marketing) @.o ; nên thôi phải chiều để công việc tiến triển.

Ủng hộ diễn đàn