Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tài khoản học Digital Painting trên Learnsquared

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi ciel123, 17/4/16.

Lượt xem: 5,442

1. ciel123 Mới đăng kí

Chào các bạn,
    Mình cũng đã học vẽ digital painting được 1 năm nhưng trình độ cũng ko vào đâu lắm nên muốn học để trau dồi thêm. Ngoài các nguồn free trên mạng thì mình thấy có một số trang web dạy vẽ rất uy tín và có chất lượng như watt's atelier ( dạy vẽ cơ bản) hay learnsquared.com (dạy digital). Bạn nào có hứng thú có thể vào trang web để tìm hiểu thêm, nói chung là có rất nhiều lớp hay ho như Environmental painting, 3D concept design, photography và tất nhiên Digital painting.
    Điều duy nhất khiến mình chưa đk 1 lớp là giá cũng cao: 100$ cho 8 buổi. Mình đang nghĩ có thể mua chung 1 tài khoản với các bạn khác để giảm tiền học. Ví dụ 5 người mua chung 1 TK thì chỉ mất 20$ cho 1 lớp. Mỗi lớp có life time access nên bạn có thể vào học bất cứ lúc nào từ giờ đến cuối đời :v
    Ai muốn học digital painting thì nhảy vào nhé. Thanks!!

...
    Nanhdtdvp thích bài viết này
  2. rexpeke

rexpeke Thành viên cấp 2

Cám ơn bạn đã giới thiệu một website bổ ích. Mình đã purchase gói 100$. Mình sẽ chia sẻ lại những bí kíp hay với bạn sau khi học xong nhé. Tối nay thức đến sáng rồi. >:D<
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/5/16
    haicaibanhbao, ciel123Specialkid thích bài viết này.
  3. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

rexpeke : Hoan nghênh bạn. Xin phép được follow để chờ kinh nghiệm :)
    ciel123rexpeke thích bài viết này.
  4. rexpeke

rexpeke Thành viên cấp 2

Bài 1 là fundamental. Bài 2 là tập vẽ theo phong cách Abstract để biến ý tưởng trong đầu thành những hình vẽ đơn giản.
    Abstract dùng brush đen cơ bản vẽ phác ra vài hình khối linh tinh rồi từ đó thêm vài chi tiết nhỏ hoặc bối cảnh để thành 1 bức có story. Không cần quan tâm đến anatomy, perspective, detail các kiểu.
    Luyện vẽ kiểu này hay cái là không tốn thời gian.
    Bài tập mình làm sau 3 ngày nghiên cứu
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/5/16
    ducnguyenmai, Specialkidciel123 thích bài viết này.
  5. ciel123

ciel123 Mới đăng kí

rexpeke Awesome. Cho mình hỏi là bạn đăng ký lớp nào vậy ?
    rexpeke thích bài viết này
  6. rexpeke

rexpeke Thành viên cấp 2

Mình đăng kí lớp "Narrated Concerpt Art". Học xong lớp này mình sẽ đăng kí tiếp khóa "Environment Painting" và "Painting with confidence" :D
    Specialkid thích bài viết này
  7. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

rexpeke : mình tưởng cơ bản là sẽ được học vẽ shadow của các khối cơ bản như hình cầu, hình trụ, lập phương.... chứ nhỉ
  8. rexpeke

rexpeke Thành viên cấp 2

Mấy cái đó là fundamental đó bạn, line, shape, texture, value,....Nhưng giảng viên chỉ đề cập lý thuyết. Mấy cái đó thì tutorial cũng rất nhiều rồi.
    Có tới mấy chương với nhiều kỹ thuật hay ho nữa, mình chỉ mới học chương đầu về Abstract thôi.
    Nói chung học cái này cực như chó, phải nghiên cứu đủ loại, anatomy, fashion, color, material,
    Architecture, weaponry, history, story telling & compostion, ... Có thể chọn hướng đi thật giỏi 1,2 cái gì đó nhưng phải biết tất cả các thứ trên ở mức trung bình :))
    Specialkid thích bài viết này
  9. ciel123

ciel123 Mới đăng kí

Thấy lớp environmental painting có vẻ thú vị nhất :D Hóng feedback của bạn!
  10. thaitink8

thaitink8 Thành viên cấp 1

rexpeke: bác có thể chia sẻ tut hướng dẫn được không,em cũng đang mày mò tự học mà đọc theo chia sẻ ở trên của bác thì em không có cơ bản nên như vịt nghe sấm vậy.

@ciel123:bác cho em xin 1 chân trong nhóm học chung nhé
    rexpeke thích bài viết này
  11. rexpeke

rexpeke Thành viên cấp 2

Nếu bạn mới bắt đầu thì nên tham khảo các video hướng dẫn cơ bản ở đây: http://www.ctrlpaint.com/library/
    Kênh này hướng dẫn về Human Anatomy rất tốt:
    https://www.youtube.com/user/ProkoTV

Bạn đừng tìm các tut hướng dẫn vẽ chi tiết ngay mà nên thiết lập phương pháp và giáo trình học cho bản thân. Sau đó từ từ đi lên.
    ciel123 thích bài viết này
  12. ciel123

ciel123 Mới đăng kí

rexpeke: mới có mấy tháng mà bạn tiến bộ nhanh quá :like:. Mình đang định hỏi bạn đã học xong lớp landscape chưa
  13. rexpeke

rexpeke Thành viên cấp 2

Mình cố gắng rút gọn tổng thời gian về 1 năm để đạt đến khả năng có thể làm việc được, chứ học cái này theo mình nghĩ tối thiểu 3 năm mới vững.
    Mình vẫn chưa học đến phần landscape, có lẽ là 2 tháng cuối cùng của năm nay mình sẽ bắt đầu.

Ủng hộ diễn đàn