Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập blend ảnh - xin vài lời đóng góp anh em

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Cupid, 19/8/15.

Lượt xem: 2,068

1. Cupid Mới đăng kí

Mình mới tập blend ảnh, anh em xem nhận xét tác phẩm hộ mình, để mình rút kinh nghiệm. Dưới đây mình blend theo màu hơi tím hồng chút, màu của mấy bác wedding hay làm. Ảnh mình resize lại up lên cho dễ, ảnh gốc nặng

Before

After

Anh em nhận xét ở đâu được và đâu chưa được, cần sửa thế nào hộ mình nhé, mình dùng LR, anh em hướng dẫn ở PTS hay LR đều được cả. Thanks all

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Mình không thích blend kiểu này . Mặt mất khối , diềm tóc bị ám mầu . váy cháy sáng ...vv
    SilverLanceCupid thích bài viết này.
  3. Cupid

Cupid Mới đăng kí

Bác có thể hướng dẫn em làm cho hoàn thiện chút không
  4. Thượng Trọng Nhân

Thượng Trọng Nhân Thành viên cấp 1

theo như bác trên nhận xét, thì tình trạng là bạn kéo các lớp adjustment trên tổng thể hình. nên chỉ cần
    +bạn tạo mask cho từng vùng cần chỉnh,
    +giảm thông số một vài lớp adjustment liên quan đến độ sáng và contrast.
    + màu thì được đó. mà cái môi cô dâu hok còn chút máu kìa :P
    chia sẽ chung chung vậy thôi, tut trên mạng nhiều nhắm :))
    Cupid thích bài viết này
  5. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

mod bị mờ nhạt :) chìm vào BG
    Cupid thích bài viết này
  6. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

befor cũng đẹp sẵn rồi chỉ cần cân màu, ánh sáng kéo tương phản lại 1 chút là ok
    Cupid thích bài viết này
  7. t0nguyen95

t0nguyen95 Thành viên cấp 1

Em cứ tưởng Before là bác blend, kéo xuống dưới phọt cả .....
    Cupid thích bài viết này
  8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

sau khi blend bức ảnh đã mất đi sự cuốn hút, stock vẫn đẹp hơn :)
    Cupid thích bài viết này
  9. Cupid

Cupid Mới đăng kí

Cám ơn các bác nhận xét, em muốn giữ lại màu đó thì LR kéo sao các bác nhỉ, chỉnh mãi vẫn thấy mod có vẻ chìm vào BG quá

Ủng hộ diễn đàn