Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] Photoshop CC 2014 không tìm thấy các thanh công cụ và bảng chọn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Shioniesss, 30/6/14.

Lượt xem: 3,999

1. Shioniesss Mới đăng kí

Em là newbie, mới được tặng một cái MacBook Pro nên bây giờ so với Win dùng rất là khó hiểu. Em đã download được Photoshop CC 2014 bản Trial, đã cờ rắc rồi (thật ra em cũng không rõ lắm ;__; chỉ làm như người ta chỉ thôi) và từ lúc em Download bản Trial hoặc là đã (có thể) cờ rắc đến giờ thì màn hình nó luôn có cái trạng thái đau thương này :
    Em chả biết phải làm thế nào cả, cứ đực mặt ra thôi ;__; Mong các anh chị chỉ giúp để em nó tiếp tục được sử dụng Photoshop ạ.

...
  2. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Góc 12 h có chữ Window đó thớt ấn vào rồi nhìn xuống dưới cùng tick vào Tools nha.
    Shioniesss thích bài viết này
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

=)) cho mình xài jùm cho
  4. Shioniesss

Shioniesss Mới đăng kí

Ah, em thấy rồi ạ ;A; Thật sự rất rất rất biết ơn ạ.
  5. Shioniesss

Shioniesss Mới đăng kí

À, tiện thể anh chị nào có sử dụng Mac có thể chỉ em một số phím tắt cơ bản trong pts được không ạ? ;__; Em dùng phím tắt theo Win thì nó không dùng được ;"";
  6. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Google đang đợi thớt :-s
  7. Như Lê

Như Lê Mới đăng kí

mình cũng gặp trường hợp y chang :((
    nhìn ko ra chữ Window, giúp mình với :(( cho tấm hình làm ví dụ đi :((
  8. snake89

snake89 Mới đăng kí

Cũng đang bị lỗi này :(
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- #7: Cái thanh bar bên Mac nó ko giống như bên Windows, nhìn kỹ ở trên kia kìa.
    - #8: Lỗi gì vậy?
  10. snake89

snake89 Mới đăng kí

Đang dùng bị mất thanh Menu , mình cũng chẳng hiểu , cái nào của Adobe cài cũng bị thế ( Photoshop , Reader X ... )
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cụ thể là menu bar ấy hả? Chụp hình lên coi :-"
  12. snake89

snake89 Mới đăng kí

Mình chuyển qua xài Portable với trên web photoshop rồi , còn Reader X mình đã chuyển qua xài bản Lite , máy bàn thì bình thường còn máy lap mình bị .

Ủng hộ diễn đàn