Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thăm dò ý kiến thành viên diễn đàn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi sunlight, 2/1/13.

?

Ai Trong Các Bạn Đã Cầm Máy Ảnh Để Kiếm Cơm

Bình chọn đã đóng 9/1/13.
  1. Tôi đã và đang làm như thế

7.7%
  2. tôi chưa bao giờ

80.8%
  3. tôi đã từng 1 vài lần

11.5%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 4,530

1. Happy Girl

Happy Girl Thành viên cấp 3

thực ra đọc cái quote này của bạn ấy thì thấy không nhảm lắm đâu bạn à, chỉ là chúng ta chưa hiểu rõ (vì bạn ấy nói không rõ ràng thôi).
    mình thì chỉ được cầm máy du lịch thôi, nhưng công nhận những bức đầu tiên là những bức rất vớ vẩn, nên thường xóa luôn rồi thì phải, đọc của bác này thấy hay hay :))
  2. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

đã là kiếm cơm thì phải chịu, phải báo giá trước, thấy đc thì hợp tác ko thì thôi. chứ công sức mình bỏ ra đâu có thể coi thường được, còn như bác nói thì bác bị như vậy là chuyện thường thôi, chả có gì để thắc mắc cả
  3. sunlight

sunlight Thành viên cấp 1

thời buổi bây giờ 4 cái tiệm ảnh nó cùng 1 đoạn đường mà bác bảo thế thì lấy gì mà ăn
    có khách vào là bằng giá nào cũng phải làm bác ạ
  4. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Ồ ra là thế, câu chuyện của thớt cảm động ghê [​IMG][​IMG]
    15ph nữa thím sẽ là mem đầu tiên có mặt trong ignore list của e, chào thân ái và quyết thắng :adore:
    Tâm Hà thích bài viết này
  5. sunlight

sunlight Thành viên cấp 1

cảm động thì vote đi thim đưng có vào chém thank bạn đã góp ý kiến
  6. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

e thì chả wan tâm giống như bác nói. bác muốn cạnh tranh thì trước tiên bác phải chú trọng chất lượng rồi hãy tới số lượng. một khi hình bác đẹp mà nhiều người biết đến thì 4 chứ tới 10 cái dải từ đầu tới cuối đường bác cũng chẳng phải lo
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Làm gì để kiếm tiền cũng đc mà,.chụp ảnh để kiếm tiền cũng có gì là ko hay đâu,.miễn sao đồng tiền làm ra cầm trên tay nó mát,.nó trong sạch,ko bẩn thỉu là okê rồi..sao phải xoắn đúng ko mọi người.
  8. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

bác này nói hay sai chính tả và cách nói chuyện dễ gây khó chịu cho ng khác :)) mình nghĩ bạn thử thay cách nói chuyện xem có khi sẽ được nhiều khách hàng hơn và trả giá cao hơn đó, và kh cũng ko kì kèo nữa hehe
    Panbeo thích bài viết này
  9. Panbeo

Panbeo Thành viên cấp 4

Cuối cùng e cũng tìm thấy bác viết đúng chính tả :"> :x
    Trung Kiên thích bài viết này
  10. Sun

Sun Mới đăng kí

chả có tiền mua máy, mà cũng ko có đam mê nhiếp ảnh, vote 2 rồi đi ra ko lại bảo diễn đàn nhiều người nhưng ko ai chịu bỏ ra vài s để vote :v
    DX_DegenerationPanbeo thích bài viết này.
  11. DoubleG

DoubleG Thành viên cấp 2

kiếm cơm thì đúng là có kiếm cơm
    nhưng kiếm cơm = cách chụp sunlight thì chưa thấy bao giờ
    PanbeoDX_Degeneration thích bài viết này.
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Chuẩn men =))
  13. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Để quảng cáo bản thân 8-}
    If you know what I mean 8-}
  14. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

Sure vs thím là thằng bé đang bú mẹ không những chụp được mà còn chụp giỏi, chụp tốt và chụp thường xuyên.
    Cơ mà nó chụp cái bình = tay =)) Nhiều lúc mềnh cũng muốn chụp như nó =))
    hth02x1 thích bài viết này
  15. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Mình thấy chủ thớt kiến thức về nhiếp ảnh còn ít, thế nên mới dễ bị bắt nạt -_-
    Trước khi chụp ảnh cũng nên tìm hiểu về nhiếp ảnh đã chứ, đâu phải cứ giơ máy lên chụp đc ảnh thì đc gọi là thợ ảnh, nhiếp ảnh gia. Cũng như ai cũng biết hát nhưng đâu phải ai cũng có thể làm ca sỹ.

Ủng hộ diễn đàn