Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế cái banner bị sếp chê, các bác giúp với

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi DannyHai, 25/3/15.

Lượt xem: 14,451

1. DannyHai Thành viên cấp 1

Tình hình là chiều nay mới làm cái banner, sếp bảo "Banner thiết kế không ổn từ màu sắc đến bố cục".
    Mình hỏi lại vậy nên như thế nào thì im ru.
    Mạo muội lên diễn đàn nhờ các pro góp ý.

Mình là dân ngoại đạo, học du lịch, chỉ là biết vọc photoshop nên kêu design. Mình còn kém, cái ly đó vẽ gần 2 giờ bằng photoshop. Các bác thương tình em đang đi thực tập nên chém nhẹ tay :(.

P/S: Cái banner này dùng để treo cái ads nhỏ trên facebook (sidebar ads)

Sau khi được mọi người góp ý, mình làm cái này mong nhận được góp ý ạ

Các bác góp ý về màu sắc, bố cục nên em làm cái này. Mong nhận thêm được đánh giá.
    Một lần nữa cám ơn comment của các bác rất rất nhiều.
    Cái này em mất 45 phút chỉ để vẽ cái dù :(( eymb1i1.png

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/3/15
    H_T, Phạm Hữu Dưviet1410 thích bài viết này.
  2. mono

mono Thành viên cấp 2

mình nhìn vào thì k đặc sắc mấy thui :D
  3. vinh161

vinh161 Thành viên cấp 1

Tour du lịch hè theo ý kiến cá nhân em thì nghĩ chắc dùng các màu mạnh hơn để kích thích thị giác chắc sẽ hợp lý hơn, ở đây bác dùng màu trầm quá. Bác thử thiết kế với 3 sắc: Vàng, đỏ và xanh nước biển xem sao, tôn rực nhé, đừng dùng trầm, nhã.
    Sorral, taulachuoi156, mt-Orange3 người khác thích bài viết này.
  4. kemradituan

kemradituan Thành viên cấp 2

màu có vẻ bình yên..du lịch thì bạn có thể dùng màu như của nắng hay gì đó :D
  5. chautranlong

chautranlong Thành viên cấp 1

cái màu sắc bạn dùng những màu tươi sáng ấy tại hè mà :D , với lại thay vì ly kem bản để hình biển hay ngoại cảnh xem sao :D
    DannyHai thích bài viết này
  6. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

hình ảnh nghèo nàn màu sắc nhợt nhạt. bố cục rời rạc. Font chữ xấu, Hè người ta muốn tắm biểm bạn cho cái icon thằng người leo núi làm chi -_- cho mấy em mặc Bikini sếp hết chê ngay =))) Flat design có lẽ đẹp nhưng với mảng du lịch thì mình thấy nó không hợp.
    Stick, tranngoclam1909, Felix Lee1 người khác thích bài viết này.
  7. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

1: Bạn chọn màu chưa có chủ đạo nổi bật lên, cả banner đều mang màu nhạt.
    2: Bạn có thể chú ý chút về việc căn chỉnh bố cục các yếu tố trong hình, cho nó thẳng hàng thẳng lối chút đi bạn (cái này dễ mà)
    3: Nếu để ý kĩ hơn, bạn có thể tham khảo quy tắc 1/3 trong 1 bức ảnh (banner bạn có tỉ lể ngang dọc gần giống ảnh), nếu chữ hè là trung tâm thì bạn hãy cho nó lệch thêm sang phải 1 chút nữa.
    4: Chữ Tour của bạn đẹp, nhưng chữ Hè thì chưa ăn nhập, vì font chữ vuông cạnh này không hợp với các phần còn lại, ví như chữ trippy chẳng hạn.
    5: Ý kiến chủ quan cũa mình thể thôi, góp ý để mọi người cùng giúp bạn :)
    Hiệp ròm, Sorral, Ann Dece3 người khác thích bài viết này.
  8. drax

drax Thành viên cấp 4

cá nhân mình thấy không có chút "ấn tượng" nào để click vào đặt tour cả.
  9. DannyHai

DannyHai Thành viên cấp 1

Cám ơn góp ý của mọi người rất nhiều :)
  10. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Đẹp mà màu cái cụm chỗ cái ly hơi buồn đó bạn.
    Với face thì xích cái ly vào tý nữa để khỏi bị che mất.
  11. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

sao cái dấu huyền không để dựng hơn tí nữa, làm thành gần gần như nút play luôn cho oách. mà hè ít người leo núi lắm, đi tắm cả ngày còn chưa hết nóng mà bạn
    p/s: chém đấy
  12. DannyHai

Tổng hợp lại ý kiến mấy bác e làm cái này. Mong nhận được sự góp ý ạ.
    _phong_thu_cuc_ thích bài viết này
  13. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

hè mà, tưng bừng hoa lá hẹ lên \m/
    thitkho, Hiệp ròm, tannghi8 người khác thích bài viết này.
  14. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

DannyHai đẹp hơn nhiều rồi đấy :D
    DannyHai thích bài viết này
  15. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

oánh giá cá nhân cùng là người ngoại đạo, là mình mình chưa làm được như thế, về ông sếp của bạn chắc cũng ko phải dân thiết kế, chắc cũng ko biết gì về thiết kế, mà để hợp ý mấy ông ko biết gì về thiết kế ấy thì thường những ý kiến của chuyên gia là ko được chấp thuận. :)). Vậy nên theo ý mình lúc bạn đưa cho ông ấy xem nên kèm theo 1 bản giải thích ý tưởng của cái banner để nếu ông ấy có ko đồng ý cũng phải đưa ra được quan điểm rõ ràng. Làm vs mấy ông mà cứ chê xong eo góp ý gì mệt kinh, phải hợp ý ông ấy mà chả cho ý kiến gì cả. có khi 1 ngày đẹp trời ông ấy lại thấy nó đẹp cũng nên
    Felix Lee thích bài viết này
  16. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

viet1410 đồng ý là làm theo đúng ý sếp thì rất cực, nhiều khi sếp chỉ kêu xấu, kêu làm lại mà không nói rõ hướng làm, thường designer phải tự biết cách nắm bắt ý sếp và chỉnh sửa cho vừa ý.
    Tuy nhiên, cái banner của bạn thớt thì ko chỉ sếp mà ai nhìn cũng thấy màu sắc nó ko phù hợp cho quảng cáo tour mùa hè. Banner quảng cáo nhắm đến đối tượng khách hàng là chính, mà ông sếp trong trường hợp này đang ở vị trí khách, ổng thấy xấu > khách thấy xấu, giải thích lên phường :))
    H_T, Felix Leeviet1410 thích bài viết này.
  17. DannyHai

Cái banner này chạy trên fb có kích thước 150*56 nên mình nghĩ ko nên làm cầu kì :(
  18. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

thì ko cần cầu kì nhưng phải bắt mắt đã, khách nhìn vào có cảm giác "sôi động" hoặc "mát mẻ" thì người ta mới đặt tour chứ :D
    Biodens Pilosa, MrDuyDannyHai thích bài viết này.
  19. Nguyên Mjken

Nguyên Mjken Thành viên cấp 1

Cũng dân ngoại đạo, cùng cảnh ngộ với bạn thớt. Cặm cụi ngồi vẽ cái logo theo ý ông sếp, đến khi xem ổng phán cho 1 câu:"Chuối thế em" :|
    H_TFelix Lee thích bài viết này.
  20. Felix Lee

Felix Lee Thành viên cấp 2

Mình thấy các bác góp ý quá chuẩn rồi, không có nhận xét gì hơn. Mình chỉ thấy với môi trường công việc như của thớt thì đầu tiên cứ phải tham khảo trên mạng xem cái nào phù hợp đã rồi làm theo. Thứ 2 mình cũng có thể sử dụng những vector, hình png có sẵn miễn phí cho sản phẩm của mình, nếu biết cách sắp xếp thay đổi hợp lý thì tác phẩm cũng không đến nỗi tệ đâu. Bỏ cả tiếng đồng hồ để vẽ cái cốc rồi đến lúc không được công nhận thấy uống lắm thớt ạ.
    Biodens Pilosa thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn