Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế logo và business card cho một trang web về khoa học

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Julien Nguyen, 28/3/15.

Lượt xem: 2,969

1. Julien Nguyen Mới đăng kí

Mọi người nghĩ sao? hãy cho minh feedback nha

...
  2. HoàngHuy

HoàngHuy Thành viên cấp 2

Thiết kế của bạn thật đáng sợ.
  3. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Quan trọng là có người trả tiền.
  4. Hoàng Tuấn Quyền

Hoàng Tuấn Quyền Thành viên cấp 2

Ai có việc cho mình làm với :)
  5. Julien Nguyen

Julien Nguyen Mới đăng kí

HoàngHuy đáng sợ là sao? xấu hả 8-> ?
  6. Felix Lee

Felix Lee Thành viên cấp 2

Đầu óc bác sáng tạo thật, có phải hơi nhiều chi tiết ko các bác? Mình thích cái cardvisit :). Bác Hoàng Tuấn Quyền không làm contest trên Freelancer nữa ợ? Share anh em ít kn để trúng giải đê :D
  7. Julien Nguyen

thien0211 logo này em làm chơi thử thôi chứ không có đồng nào hết haizz :o3
  8. Julien Nguyen

9. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

bạn có thể cho biết những phần bị mất đi và bóng của chữ nó có ý nghĩa gì không?
  10. Julien Nguyen

muadong2312 những phần bị mất đi và bóng chữ không có ý nghĩa gì ngoài mục đích là làm cho logo nổi bật và bắt mắt. Những phân quan trọng của logo nằm ở màu sắc, cái kính soi và cái ký hiệu hạt nguyên tử
  11. nhonlk

nhonlk Thành viên cấp 2

Julien Nguyen sao bác không để cái kính soi lồng vào hạt nguyên tử, rồi dòng chữ để ở dưới dễ nhìn hơn. thay font dễ nhận biết hơn tí. như vậy rối mắt. Đó là ngu ý của tại hạ. xin các hạ chớ cười chê :(fight)
    Julien Nguyen thích bài viết này
  12. Julien Nguyen

nhonlk nhìn rối mắt lắm hả bác, sau này em sẽ rút kinh nghiệm. Lúc làm cái logo này em cũng đi kếm font quá trời. Lúc đó em tính nhắm tớii những kiểu font có hơi hướng scifi khoa học viễn tưởng chút cho nó khớp với nội dung của website \m/. Em nghĩ mấy kiểu font thường để bold này nọ mặc dù dễ đọc nhưng không có nét riêng nên thôi chọn cái này b-(
  13. nhonlk

nhonlk Thành viên cấp 2

Julien Nguyen font nét mảnh mà cắt nhiều khía cạnh quá. màu thì hơi loá nếu phối trên nền trắng như vậy thì hơi khó đọc khó nhận biết. bác lấy font thường rồi cắt tỉa lại tí cũng đẹp - độc mà còn lạ nữa ấy chớ :-". Phối trên nền tối thì đẹp, phối trên nền màu sáng thí ánh sáng chói loá luôn '@-@
  14. Hoàng Tuấn Quyền

Hoàng Tuấn Quyền Thành viên cấp 2

Xuân Thành mình trúng đc đúng 2 cái, và mấy tháng nay làm hoài ko đc thêm cái nào :( buồn quá rồi, thất nghiệp rồi
  15. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

vs logo mình k đnahs giá cao việc đó :), ý kiến cá nhân mình thích sự đơn giản và có ý nghĩa, những chi tiết thứa tốt nhất k nên bỏ vào
  16. Simsky

Simsky Thành viên cấp 2

Vùa nhìn vào logo thấy no cứ tán loạn bạn ơi, nhiu chi tiết vụn quá, ko biết mấy cai vụn đo ý đồ như nào, nhưng nếu ko có may hình giãn lược sau chú thít mình thấy nó rối ^^
    Fix:
    bạn nên để dòng chử dơn gian hơn thay vi cứ phân mãnh nó ra như vậy
    Về phần cái kinh lúp và hạt nguyên tủ, thi ok rồi ^^
  17. Julien Nguyen

muadong2312 Simsky ok hai bác, cảm ơn đã góp ý chân thành, sau này mình sẽ rút kinh nghiệm :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/3/15
  18. npbaodat

npbaodat Thành viên cấp 1

cái màu trắng (CMYK: 0 0 0 0) thì RGB phải la #ffffff chứ nhỉ :D
  19. Julien Nguyen

npbaodat hahah chắc lúc đó nhấp chuột lộn màu %||:-{8-X
  20. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Theo mình nghĩ thì logo chỉ nên có 1 chi tiết để người xem nhớ.
    1 là hạt nguyên tử 1 là kính lúp thôi nhìn cũng ổn r, 2 cái nên nó hơi rối.
    Về phần màu sắc mình thấy ok r đấy, có hơi hướm khoa học :)

Ủng hộ diễn đàn