Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư duy chiến lược khi làm backlink và xây dựng liên kết

Chủ đề thuộc danh mục 'Làm SEO' được đăng bởi cuongnmph04158, 4/6/16.

Lượt xem: 2,962

1. Bất cứ một SEO-er nào cho dù là newbie hay pro thì cũng đều phải lên kế hoạch và định ra hướng đi cho chiến lược SEO của riêng mình, tùy thuộc vào tính khả thi và chất lượng của backlink để đánh giá được quá trình SEO đó có thành công hay không và thành công ở mức độ nào. Bài viết dưới đây là toàn bộ những yếu tố cần thiết để tạo nên một backlink chất lượng

Khi bắt đầu chiến dịch tạo backlink cho website chúng ta cần triệt để thực hiện theo 4 định hướng chiến lược sau đây:

• Tối ưu chất lượng backlink: Chất lượng backlink là một tiêu chí ngày càng quan trọng giúp thăng hạng website cuả bạn trên SERPs. Khi xây dựng backlink bạn cần tối ưu chất lượng backlink để sở hữu những backlink chất lượng cao nhất, đây chính là những ”cột chống trời” của bạn. Có rất nhiều tiêu chí đánh giá chất lượng backlink mà bạn có thể tìm hiểu và áp dụng ở phần sau.
    • Tối ưu tốc độ tạo backlink: Backlink của bạn tuy chất lượng nhưng số lượng quá ít và có tốc độ xây dựng chậm thì thật khó để cạnh tranh với đối thủ trong thời buổi hiện nay. Hãy tăng tốc link building của mình tối đa mà vẫn đảm bảo độ an toàn cho website bạn nhé!
    • Tự nhiên nhất có thể: Yếu tố tự nhiên của backlink cũng cực kỳ quan trọng trong chiến dịch xây dựng liên kết của bạn, đặc biệt từ khi thuật toán Penguin được Update. Nếu hồ sơ backlink của bạn không tự nhiên bạn sẽ rất dễ bị phạt tác vụ thủ công, rơi vào sandbox hoặc hàng loạt án phạt giảm thứ hạng hoặc xóa index link trên dữ liệu của Google. Để có hồ sơ backlink thật tự nhiên bạn có thể sử dụng chiến dịch liên kết tự sinh với các dạng Content đặc biệt chất lượng. Ngoài ra lưu ý thêm việc đa dạng và tự nhiên hóa anchortext, đa dạng domain và IP,…
    • Che dấu backlinks trước đối thủ cạnh tranh: Tất nhiên rồi, bạn phải biết cách che dấu những liên kết chất lượng cao của mình để tránh việc đối thủ có thể check backlink và khám phá chiến lược xây dựng liên kết của mình. Che dấu backlink tốt là một yếu tố quan trọng giúp bạn lên TOP ầm ầm và bí mật.
    Nếu đã thỏa mãn 4 tiêu chí trên thì công việc đi link của bạn đã thành công. Bạn chỉ việc ngồi chờ thứ hạng website của bạn tăng từng bậc từng bậc thôi. Chúc bạn SEO tốt.

Ngoài ra các bạn cũng có thể tham khảo thêm các bài viết khác :

Keyword density là gì ?
    Thẻ heading là gì ?

...
  2. cuongathenaseo

cuongathenaseo Thành viên cấp 1

bài viết hữu ích lắm bạn ạ. Nhưng lần sau bạn cho thêm ảnh được không ???
  3. Thuy Nhung Vinasic

Thuy Nhung Vinasic Mới đăng kí

là một newbie nên đọc vào cứ như một khuung trời mới lắm
  4. Vi Phương

Vi Phương Banned

Em đang học seo một chiến lược tuyệt vời xin cảm ơn
  5. kiemdinh509

kiemdinh509 Banned

cách che link chất lượng là sao ta làm thê nao nhỉ
  6. thuyunion

thuyunion Banned

cách che backlink là sao vậy bạn, bạn chỉ cho mình với?
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn