Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Từ photoshop học lên 3D ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi trasua.trachau, 2/3/13.

Lượt xem: 5,628

1. trasua.trachau Thành viên cấp 1

Chào mọi người, tình hình là mình học dc môn photoshop rồi, sau thời gian tham khảo thông tin từ nhiều nơi, nghe có vẻ hướng 3D đang có nhiều đất lắm. Mình muốn theo luôn để có nghề nghiệp ổn định, kiếm tiền nữa.
    8-> Mọi người cho mình hỏi, cái 3D này phân ra bao nhiêu lĩnh vực nhỏ jay, rồi học thêm ji nữa mới đủ kỹ năng theo nghề ???
    Mong dc thọ giáo !!!
    :-B :-B

...
    pig2 thích bài viết này
  2. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

+ 3D thiết kế nội- ngoại thất nhà cửa
    + 3D game, phim, phim hoạt hình,......
    Mình chỉ biết có vậy, còn để theo 3D thì tốt nhất là học thêm về Cad, vẽ tay, ........
    trasua.trachau thích bài viết này
  3. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

- Thiết kế kiến trúc, nội ngoại thất
    - Thiết kế sản phẩm: ô tô, xe máy, điện thoại,...
    - Đồ họa game
    - Dựng phim
    - Mình chỉ biết vậy :))
  4. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Àh. Cái này mình biết nèh (màh hok bít đã hít chưa nữa. Có gì nhờ mọi ng góp thêm ha)
    Mình học tại Trung tâm tin học Khoa Học Tự Nhiên thì thầy cô phân ra làm 3 ngành 3D là 3D Quảng cáo, 3D Nội thất và 3D Game. >:D<
    Bên AutoCad (để vẽ kiến trúc) cũng có 3D nữa :-bd
    trasua.trachaujohn thích bài viết này.
  5. john

john Banned

mình cũng từng nghĩ tới chuyện này nhưng sau nhiều lần tìm hiểu thì 3D ko đc áp dụng cho pts nhiều nên mình chỉ đang học PTS . còn bạn muốn nghề nghiệp ổn định thì PTS xong thì cách đặt góc máy cũng là nghệ thuật đang đc nhiêu người theo đuổi giống như mình và cũng như các bạn học và làm PTS ở đây .:-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd
    nana.78trasua.trachau thích bài viết này.
  6. chipxinh2310

Cùng trường với em rùi bác ơi :x
    Phi Vũtrasua.trachau thích bài viết này.
  7. chipxinh2310

Nghe nói bên đại học kiến trúc có ngành họa sĩ 3D, thi văn, vẽ, vẽ. Mình cũng đang ham hố :))
  8. trasua.trachau

trasua.trachau Thành viên cấp 1

bao nhiu đó là nhiu lắm roy bạn, thanks bạn nhiiu nhiu
  9. trasua.trachau

Học môn ji môn ji hả bạn? có phải học nhiu không jay? bao lâu mới tốt nghiệp? mà mình học Photoshop thì có giúp ji dc cho 3d hg??
    Phi Vũ thích bài viết này
  10. trasua.trachau

thanks bạn nha :">
  11. chipxinh2310

Nếu học để biết hết thì chương trình 1 năm rưỡi bao gồm các môn:
    1. Thiết kế Đồ họa với CorelDraw
    2. Mỹ thuật
    3. Xử lý ảnh với Photoshop
    4. Thiết kế đồ họa với Illustrator
    5. Chế bản Indesign
    6. Ý tưởng thiết kế trong ứng dụng
    7. Kỹ thuật in
    8. Thiết kế Web (Dreamweaver)
    9. Thiết kế ảnh động (Flash)
    10. Hoạt hình 3 chiều
    11. Kịch bản phim, Xử lý phim, Hiệu ứng hoạt hình
    12. Autocad. [2D và 3D]
    13. Trang trí nội thất 3D.[Bao gồm 3Ds max và Cad]
    Vâng, và đó mới chỉ là kĩ thuật viên và 3D bên quảng cáo với nội thất thui đấy ợ :-w :-s
    Hoàng PRD thích bài viết này
  12. trasua.trachau

choy oy, ji mà 1 năm rưỡi lận bạn? lâu jay hả?
    sao học 3d quảng cáo chung với nội thất jay bạn?? 8->
    nana.78 thích bài viết này
  13. nana.78

nana.78 Thành viên cấp 1

bên đó dạy khóa kỹ thuật viên 3D Nội Thất trong 6 tháng đó
    Ngoài ra còn có chương trình 3D Game thì mình học trong 8 tháng do Trung tâm phối hợp công ty Glass Egg đào tạo, học ra dc loại khá là đi làm cho công ty luôn, khỏi sợ thất nghiệp>:D<
    Phi Vũchipxinh2310 thích bài viết này.
  14. chipxinh2310

Thì mình thấy trước khi học nội thất mình được học đồ họa quảng cáo mà. Đây là nói các môn học nếu như bạn mún theo thui :))
  15. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Bên Trung tâm KHTN cũng có ngành 3D Game đó. Bạn không thấy thông tin hả?Tui đăng kí học là thấy brochure 3D Game để trên kệ rồi!Màh cũng phải thi 3 môn nữa. PTS với Logic là tui hok ngán ùi. Chỉ có vẽ tay là hơi ngán thui. Tui mới đóng lệ phí thi đầu vào 3D Game luôn đó. Bạn với trasua.tranchau thi chung với tui cho vui! Tui màh thi hok đậu kì nì chéc phải tu 1,5 tháng với khóa vẽ tay tại Trung tâm rồi thi tiếp quá!Thấy 3D Game cũng hay nên cũng khoái khoái!
  16. chipxinh2310

Tui mún thi văn vẽ vẽ bên kiến trúc cơ. học 2 năm ở trung tâm là tụi dc học vẽ hết rùi. Vẽ tay cũng ko tệ, quan trọng là học rùi mới bik dạy tào lao, nên ko mún đăng kí học gì nữa, nản cái trường :))
    Cơ mà đóng học phí rùi à, thế đóng cho tui đi học với ;));;)
    Phi Vũ thích bài viết này
  17. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Kaka...tui thì vẽ cũng bậy bạ thôi. Nhưng cũng ngán ngán, tại bít mình cũng còn gà lắm! :D Ủa?bạn học vẽ ở đâu vậy?Tui thấy chương trình dạy vẽ tay của TTTH ĐH KHTN mới lên lịch khai giảng khoảng mấy tháng nay màh ta. :)
    Tui chưa có đăng kí học, mún đăng kí học lun lắm lắm áh, màh TT không có chịu, kiu phải thi đầu vào 3 môn như tui nói đó. Thía là h tui sắp thi 3 môn. Chip thi chung w tui cho vui! Hên đậu mình đi học Thiết kế Game ra đi làm tại công ty đó luôn!
    Chip có chí khí ghia áh!H kiu tui học văn vẽ là tui nuốt không trôi đâu!Đầu óc j nó loạn hít trơn ùi! =.=
    chipxinh2310 thích bài viết này
  18. trasua.trachau

troy, bạn đóng tiền học rồi mới bit trường dạy hok hay hả? Nghe oải quá hơ, tui sợ quá, mun học đâu thì fai nghiên cú kỹ lưỡng mới dc:-B:-B
  19. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Theo cái tờ chương trình học mình đang có thì học trong 8 tháng đó. Học những phần mềm và công cụ cũng như phát triển ý tưởng cho việc thiết kế Game. Bạn mới học xog PTS là đủ 1 môn thi đầu vào ùi đó. Thi test 3 môn: PTS, vẽ tay, logic nhen.Tui mới nói với Chipxinh là tui mới đăng kí thi đầu vào nèh.100K nên thử sức cho bít. Hên thì tui học luôn thiết kế game, xui thì tui đăng kí lớp vẽ tay của TT màh "tu bổ" để khóa sau thi tiếp...hehe :D dân chơi đâu sợ mưa rơi
  20. chipxinh2310

Khóa vẽ tay đó cũng hơn 1 năm rùi mà, giáo viên dạy khóa đó là giáo viên dạy mấy môn vẽ trong chương trình em học, em học 4 môn: hình họa, nghệ thuật chữ, vẽ cách điệu thiên nhiên, nguyên lý thị giác. :)) thế có tuyển người dạy kèm vẽ không, qua đây :)) p/s: e vẽ cũng gà thui =))

Ủng hộ diễn đàn