Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn chọn trường thiết kế đồ họa

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi hhanvien, 23/9/16.

Lượt xem: 5,085

1. hhanvien Mới đăng kí

Xin chào tất cả mọi người, em hiện là sinh viên năm 2, em yêu thích và muốn tạm dừng việc học ĐH để theo đuổi con đường đồ họa. Em đang bối rối trong việc chọn trường để học. Em có 3 sự lựa chọn là
    1. Khóa học chuyên viến thiết kế đồ họa web 12 tháng ở Trung tâm tin học ĐH Khoa Học Tự Nhiên (t3h.vn/do-hoa-da-truyen-thong/CHUYEN-VIEN-THIET-KE-DO-HOA-WEB_77)
    2. Khóa học DIM 15 tháng tại Arena Multimedia (AMSP) (arena-multimedia.vn/content/chuong-trinh-dao-tao.html) chỉ 2 học kì đầu thôi
    3. FPT Arena, cái này thì bắt buộc học 2 năm rồi (fpt.arena.edu.vn/chuong-trinh/)
    Thứ tự đó cũng là thứ tự ưu tiên trong đầu em hiện ngay lúc này, vì em cũng cân nhắc học phí nữa, cái thứ 3 thật sự thì chỉ có 5-10% là em sẽ chọn thôi vì học phí 2 năm khá chát. Mong mọi người giúp đỡ cũng như cho ý kiến cá nhân để em hiểu cơ bản về mỗi trường. Em cũng có xem qua về một số bài trên gg và forum nhưng dường như còn mông lung quá. Em cũng muốn biết bằng của T3H ĐH KHTN là bằng trung cấp nghề hay ở cấp nào ạ?
    Xin cảm ơn mọi người đã xem.

...
  2. Vũ Phạm

Vũ Phạm Thành viên cấp 1

ngắn hạn bạn học t3h cũng rất tốt nhé
  3. hhanvien

hhanvien Mới đăng kí

Vũ Phạm anh cho em hỏi bằng của t3h là bằng nghề hay là tương đương bằng cao đẳng ạ?
  4. Vũ Phạm

Vũ Phạm Thành viên cấp 1

tín chỉ thì phải đó bạn khóa 3 tới 6 tháng à nên ko bằng cao đẳng đâu, nếu bạn muốn đi làm thì nên đầu tư học dài hạn vài năm ở các trường, còn ngắn hạn thì t3h là ok nhá :3
  5. hhanvien

hhanvien Mới đăng kí

t3h có khóa 12 tháng đó anh, em có để link trên #1
  6. quỳnh mèo

quỳnh mèo Banned

bên đó cam kết việc làm đấy bạn ak. chúc bạn thành công

Ủng hộ diễn đàn