Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tutorial] Color Splash Effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bài hướng dẫn Lightroom' được đăng bởi Ab Le, 19/9/13.

Lượt xem: 11,240

1. Ab Le Việt Lightroom

Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn làm Color Splash Effect bằng Lightroom cực kỳ đơn giản và không có gì khó cả chỉ cần trong vài bước là có thể làm được. Stock thì mình lấy từ bác google, có ai muốn kiện cáo gì thì lên hỏi bác ý nhá :))
    1) Mở Stock ra, hình to luôn ai thích thì download về luôn ^^
    2) bước này các bạn vào phần color và chọn Saturation và kéo hết tất cả màu về bên trái sẽ được như hình
    3) đến bước này bạn ấn phím B hoặc ấn vào cái hình cây cọ (số 1 trong hình), sau đó bạn kéo phần saturation ở trong bảng brush lên hết 100 (số 2 trong hình), tiếp theo bạn chỉnh brush như số 3, bước cuối cùng bạn bôi lên những chỗ mà muốn nó trở lại màu cũ (số 4 trong hình)
    Làm xong màu không được đậm đà cho lắm nên bạn có thể dùng thêm 1 lớp brush lên nữa, bằng cách ấn vào chữ New bên dưới chỗ khoanh tròn số 1.
    Hình này chỉ minh họa cách làm thôi nha ^^ nên đừng có chém mình :))
    Nếu ai thấy hay và hữu dụng thì like nhá :))

...
    FMP, ZinP, T-D9 người khác thích bài viết này.
  2. Bean Seven

Bean Seven Thành viên cấp 2

Tut này đợn giản mà hay quá . cám ơn nhiều
  3. hoangarchi88

hoangarchi88 Mới đăng kí

menh thay' cai' tut nay` su dung ben shop cung het suc don gian? thoi ma` thot'. :v
  4. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

hoangarchi88 đây là phần mềm lightroom mà bạn, nếu ai chỉ dùng mỗi lightroom và không có PTS trong máy vậy mình hỏi bạn sang PTS sửa kiểu gì. :D

Mà bạn nên viết tiếng việt có dấu nhé, nếu lần sau bạn viết như này bài của bạn sẽ bị xóa. Thân ^^
  5. thanhthanhkawaii

thanhthanhkawaii Thành viên cấp 1

thanks bạn Ab Le
    mong bạn có nhiều bài về Lightroom nữa vì mình khá dốt :)
    Ab Le thích bài viết này
  6. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

cám ơn bạn nhé ^^

Ủng hộ diễn đàn