Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Typography Showcase] Giá như đâu đó có người đợi tôi.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm đẹp - Tài liệu tham khảo Typography' được đăng bởi TONbui, 22/4/14.

Lượt xem: 14,234

1. TONbui Thành viên cấp 1

Chào mọi người trong Nhóm Typography.
    Hôm nay mình tạo thêm một bài giới thiệu về cách vẽ chữ của mình. Nhưng chỉ dừng lại ở Showcase bởi vì các bước thực hiện mình đã chia sẽ với mọi người qua hai bài hướng dẫn trước.
    Giá như đâu đó có người đợi tôi - Đôi khi người vẽ như mình rất tâm trạng nên đành làm cái gì đó cho nhẹ đi, gửi tâm trạng vào chữ là cách mình hay làm. Chỉ là làm cho nhẹ lòng đi chứ không trông mong gì hay chờ đợi gì từ một ai đó, vì mình biết cái gì không thuộc về mình thì mãi không thuộc về mình.

Cảm ơn mọi người đã theo dõi bài viết này.
    Dưới đây là Showcase của tác phẩm.

1. Phác Thảo.
    2. Các bước thông thường mình hay làm.
    3. Hoàn thành tác phẩm.

Nếu các bạn có thắc mắc gì có thể inbox mình qua Facebook. ( Nhớ để lại tin nhắn )

...
    LoveLay0511, Kienvx, Montgomery183318 người khác thích bài viết này.
  2. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

Đúng là phong cách cũ nhưng bản màu không cũ thật :x
  3. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Màu của khối nhạt quá. Cho đậm tí đẹp hơn.
    hkhuong.ad thích bài viết này
  4. Quảng Trường

Quảng Trường Mới đăng kí

XIN LỖI EM CÓ 1 CHÚT MUỐN HỎI ( KO CÙNG NỘI DUNG- Vì chưa đủ 20 bài để lập chủ đề )
    Em định làm 1 cái biển quảng cáo bằng đèn led chạy quanh chữ như thế này ptcvina.com/Uploads/imagethumb/3282013-30044-PM-bang-hieu-mica-chu-noi-den-neon-sign.jpg
    Nhưng vấn đề ở đây là chữ trên biển làm bằng Aluminum và em muốn chọn cái Font nào vừa to vừa dễ giàng gia công với chất liệu đó ! bác nào có kinh nghiệm về cái này giúp em với :
    dòng chữ : ẨM THỰC ĐÔNG Á
    Thanks nhiều !
  5. tiendatbtt

tiendatbtt Thành viên cấp 1

Viết bằng tay đẹp hơn lúc lên máy...
    TONbui thích bài viết này
  6. buumArt

buumArt Thành viên cấp 2

Nhìn phong cách typo hẳng là a TonBui rồi :like:
    TONbui thích bài viết này
  7. chipquay

chipquay Thành viên cấp 2

Đi line là cả 1 vấn đề lớn.
    Quảng Trường Thánh cmt liên quan thế
    Biển của thánh là Neon Sign mà
    Thánh cứ chọn mấy font nét đậm, hoặc tự vẽ lại, khoan lỗ bỏ bóng led vào thôi :v
    GenieDesignerQuảng Trường thích bài viết này.
  8. KingRO

KingRO Thành viên cấp 2

Đẹp lắm bác .
    Hóng cái mới lạ hơn của bác .
    Cho e xin cái hình để tâm trạng fb ^^ .
  9. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Màu chán còn lại thì Good :D
  10. ibanhangcom1234

ibanhangcom1234 Mới đăng kí

Tư vấn mẹo vặt làm đẹp, tư vấn sức khỏe đơn giản hàng ngày đem lại cho bạn một cuộc sống tốt hơn
  11. GenieDesigner

GenieDesigner Thành viên cấp 1

Đẹp quá ^.^ Giá có tut hoàn chỉnh
  12. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Quảng Trường nếu font dầy và cứng thì thím thử Code pro Bold hoặc UTM Avo Bold xem sao, đều là font Sans khá là dầy và đầy nét
    GenieDesigner thích bài viết này
  13. Vincent Vo

Vincent Vo Thành viên cấp 1

cái này tui nghĩ đi vector tầm 30' - 1h :). Nói thiệt là tui ko khoái thể loại uống éo này nhưng mà những người làm thể loại này tui thật sự nễ ở chỗ tỉ mỉ :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn