Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vấn đề răng cưa trong Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi August Lê, 10/11/15.

Lượt xem: 29,224

1. August Lê Thành viên cấp 2

Mọi người cho mình hỏi chút nhé, mình cũng thấy câu hỏi dại dột nhưng mà không khắc phục được nên bực mình quá , muốn nhờ các bro chỉ giúp.
    Tình hình là mình thiết kế trong Illustrator, khi dùng pen vẽ đường gạch xéo thì gặp phải vấn đề là đường xuất hiện nhiều răng cưa. Nếu là trong photoshop thì không nói, mình cũng thắc mắc là vector sao lại bị thế, nhưng làm đi làm lại vẫn bị, tức quá mấy thánh ui. Mình thiết kế dể phát trên Digital Poster, không phải in nha mọi người.
    Xem hình giúp mình nhen, cảm ơn mọi người nhiều. Đang cần thiết kế trong cty gấp mà gặp phải chuyện này, bực bội ghê.

...
    NavTran thích bài viết này
  2. August Lê

August Lê Thành viên cấp 2

Có bro nào giúp mình hem ^:)^
  3. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

Alt+Ctrl+Y done
    NavTranHồng Sơn thích bài viết này.
  4. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

tranvan.muon, tamcoi1981oceankingdom thích bài viết này.
  5. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

K.Trang của mình hôm trước up lên win 10, lúc ấy nó chưa hỗ trợ driver VGA của mình nên bị lỗi, vì mình sử dụng Sony VAIO, nên vụ driver này cai đắng lắm :)
    K.TrangHồng Sơn thích bài viết này.
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đang ở chế độ Preview ;))

P/s: Mà đôi khi nhiều đường chéo nó cũng bị ảnh hưởng tới vấn đề răng cưa đấy.
    August Lê thích bài viết này
  8. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

tks câu hỏi với câu trả lời :)) mình học xong trả lại thầy cô hết, thiệt vô dụng, tks mọi người
  9. August Lê

Mình đã thử nhưng vẫn vậy mọi người ơi, với lại vấn đế là khi phát trên Digital Poster thì vẫn thấy nét răng cưa đó, dù chỉ nhỏ thôi nhưng do KH khó chịu nên cứ bắt phải sửa, hic.
    Ho Lieu thích bài viết này
  10. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

August Lê dùng Cclener xoá sạch rồi cài lại, nhớ xoá luôn thư mục cũ nha, còn nếu không cải thiện thì cài lại win cho chắc :)
    Ho LieuAugust Lê thích bài viết này.
  11. August Lê

Hic, chắc tui chớt. Dạo này sao cứ gặp phải vấn đề mà toàn phải cài lại win, huhu
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/11/15
    Gia Phú thích bài viết này
  12. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

13. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Vãi! #10 và #12 có vẻ ko liên quan.
  14. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Dù Kun VietDesigner sao không cụ, một vài khoá registry sẽ khiến cản trở khi nó là của bản cũ vẫn còn đó :)
  15. Cơm Tấm Thịt Nướng

Cơm Tấm Thịt Nướng Thành viên cấp 1

Để stroke mỏng thì chả răng cưa. Răng cưa hay không phụ thuộc vào độ phân giải màn hình, chế độ preview và độ mỏng của stroke.
    Miễn sao khi export ra bạn tùy chỉnh anti-aliasing, để đúng 100% zoom và mật độ điểm ảnh của màn hình > 72px per inch thì sẽ k thấy răng cưa.
    hoangdacviet, hoagaoAugust Lê thích bài viết này.
  16. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Còn là do gỡ ko sạch. Gỡ thủ công và ko dọn rác từ ổ cứng.
  17. August Lê

Cơm Tấm Thịt Nướng , hình đó là mình vẽ VD thôi, chứ mình vẽ shape mà, ko stroke cũng vẫn bị. Nhìn trên màn hình thì ít, mà ra Digital Poster thì thấy hơi bị rõ, mình đề đến 1000dpi lận đó.
  18. KazuoBaka

KazuoBaka Mới đăng kí

set dpi cao lên thôi có sao đâu
  19. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

thử xem có dk không bạn
  20. Võ My

Võ My Mới đăng kí

Mọi người cho em hỏi làm sao để chỉnh sử khi Ai nó lỗi vậy ạ? em đã từng gỡ cài đặt và tải phiên bản khác về cài nhưng nó vẫn vậy :((([​IMG]

Ủng hộ diễn đàn