Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Về Vấn Đề Render Trong Adobe After Effect CS4

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi duong5921, 2/1/15.

Lượt xem: 2,883

1. duong5921 Mới đăng kí

Máy tính mình cấu hình 2gb RAM nên rất chậm mà khi tạo video xong mình bắt đầu render thì nó báo còn 7 tiếng nữa, 9 tiếng nữa , mình ấn stop ra xem thì file mình vừa render hơn 3gb @@~ các bạn có cách nào làm tăng thời gian và giảm dung lượng không? cảm ơn ạ

...
  2. Virginityy Heatwavee

Virginityy Heatwavee Mới đăng kí

bạn render file sang MP4 nha... và Ram 2G nếu như nặng thì bạn đừng render.. không lại hư máy
  3. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Hồi trước máy celeron 1.8ghz ren bằng windows movie maker của thằng xp ren 1 file 10 phút mất vài tiếng là chuyện thường :D

File của bạn mấy phút mà xuất 9 tiếng dữ vậy,
    - bạn để full HD? định dạng file? độ dài clip?

Nếu là mình thì sẽ làm như sau:
    Cách 1. Mượn máy nhờ người khác rennder dùm :D
    Cách 2. Vẫn dùng máy yếu:
    • Reset lại máy rồi ren (để không có chương trình nào đang chạy)
    • Chia nhỏ. (Ví dụ file 10 phút thì chia 5 thành 2 phút/part) rồi tiến hành ren.
    • Cấu hình để giảm dung lượng file đầu ra: giảm độ phân giải, giảm chất lượng âm thanh, dùng các đuôi mp4, flv.
    • Lưu file project lại khi nào cần chất lượng cao thì chuyển qua cách 1.
  4. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

Nâng cấp máy lên đi bạn, không bạn sẽ chia tay sớm với tình trạng render trên. Máy yếu mà làm video cỡ full HD hoặc clip 4-5' thì sớm muộn cũng tèo. Cũng có thể bạn down project nước ngoài về edit lại rồi xuất thì cũng khó sống lắm. Project nước ngoài họ chơi mac, cấu hình khỏe. Vậy nên, render cái gì mình học, mình làm, với 2GB ram cứ dưới 1', hoặc gượng lắm dưới 2'. Yếu thì cũng đừng chơi 1080p, cứ 720 hoặc 480 là ổn.

Ủng hộ diễn đàn