Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Wacom ] Có nên dùng chuột và wacom cùng 1 lúc?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi jacktitanick, 18/9/15.

Lượt xem: 5,907

1. jacktitanick Thành viên cấp 2

Như tiêu đề mình muốn hỏi là có nên dùng cả chuột cả wacom không.(mình mới mua wacom) vì mình thấy nhiều khi đọc báo thì dùng chuột rồi lúc vẽ vời lại cầm bút wacom nó cứ đơ đơ thế nào í, với lại vào chọn chỉnh sửa wacom thì có lúc được có lúc nó báo lỗi drievr và lại phải cài lại. :(

...
  2. jacktitanick

jacktitanick Thành viên cấp 2

3. jacktitanick

nó lại bị lỗi thế này :((
  4. Vô Danh Vô Thực (bị xóa)

Vô Danh Vô Thực (bị xóa) Thành viên cấp 2

lỗi như kia mình hay gặp khi đã khởi động máy xong hết rồi mới cắm cáp wacom vào, còn cắm rồi mới mở máy thì ko bị. Restart lại là hết. hoặc tải driver mới nhất về cài.

Còn xài cả chuột lẫn bảng vẽ thì vẫn ok, như mình thuận tay trái nên cầm bút tay trái, tay phải lướt chuột vẫn ngon lành :)
    jacktitanick thích bài viết này
  5. jacktitanick

mình cắm để suốt như chuột luôn mà, mà lúc nãy vẽ với 1 tí, xong lại cầm chuột lướt web, sau đó vào chỉnh wacom thì ấn vào thấy thông báo lỗi như trên hình, là sao nhỉ ? :((
  6. Vô Danh Vô Thực (bị xóa)

Vô Danh Vô Thực (bị xóa) Thành viên cấp 2

cài lại driver đi bạn
  7. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

Mình dùng w7, cắm cả 2 cùng lúc, ko bị lỗi nào hêt :D
  8. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

xài chuột rồi xài bút, vậy bạn bấm phím tắt ntn, còn cầm cái này rồi đổi qua cái kia thì bình thường, máy bạn lỗi win nên khó nhận driver, up lên win 10 đi hết bị liền
  9. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Nói chung là thớt cài đặt và update lại drive của wacom đi tui vẫn cắm wacom và xài chuột kèm theo nhưng ko bị sao
  10. jacktitanick

tks mọi người, mình cài lại win và driver mới được rồi ^^

Ủng hộ diễn đàn