Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin cách ghép nhiều ảnh thành 1 tấm ảnh lớn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hai372, 21/7/16.

Lượt xem: 4,530

1. Hai372 Mới đăng kí

Em đang muốn ghép hình vô cái khung kiểu như thế này mà ko biết phải làm sao. E có xài photoscape mà không ưng ý lắm, có thể add file page nhưng EM cũng biết tạo file page luôn.
    Anh, Chị, Em nào biết cách ghép ảnh vô khung như thế này thì chỉ giáo Em với ạ. Em xin cảm ơn

...
  2. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

3. Xavier

Xavier Thành viên cấp 2

có ít trang thì gửi ảnh qua anh ghép hộ cho nhanh
  4. Hai372

Hai372 Mới đăng kí

emkdeptrai: em muốn ghép nhiều hình vô thành 1 pic lớn như trên hình chứ ko phải panorama
  5. Hai372

Hai372 Mới đăng kí

xavier dạ em muốn để sau tự làm chứ e phải làm khá nhiều :(
  6. Xavier

Xavier Thành viên cấp 2

Hai372 thế em muốn dùng Photoshop hay phần mềm nào để ghép ảnh ?
    Hai372 thích bài viết này
  7. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

Hai372 nguyên lí ghép là như nhau mà bạn :| trong tut có nói tới lệnh photomerge và fit image của lightroom và PTS có giúp tự động điều chỉnh kích thước và vị trí của các hình.
    bạn cũng có thể làm thủ công, dùng công cụ crop tool để chỉnh kích thước, image size để chỉnh độ phân giải rồi tự tạo một file ảnh mới có kích thước = các hình cộng lại, rồi tự điều chỉnh vị trí
  8. Hai372

Hai372 Mới đăng kí

Xavier em muốn dùng photoshop or phầm mềm nào đơn giản hơn càng tốt. Photoscape dễ dùng mà nó ko có những gì em cần :(
  9. Hai372

Hai372 Mới đăng kí

emkdeptrai Em có thử mà sao ko đc [-O<
  10. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Tạo 1 cái khung của các đường chỉ trắng, đặt sẵn số ở góc.
    Ảnh thì cứ bê từng cái vào rồi cắt và cắt cho vừa khung -_-
  11. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Hai372tranvan.muon thích bài viết này.
  12. Xavier

Xavier Thành viên cấp 2

Hai372 Dùng Photoscape để tạo khung ảnh như trên thì nhanh hơn photoshop nhưng nếu muốn tùy chỉnh nhiều hơn thì phải dùng Photoshop.

Em bật phần mềm Teamviewer rồi gửi ID và Pasword qua gmail cho anh : Linhvd3889@gmail.com.
    anh sẽ thực hành trực tiếp trên máy của em cho nhanh và giải đáp trực tiếp các thắc mắc của em nếu có.
    Hình sau anh tạo rất nhanh bằng Photoscape :
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/7/16
    Hai372tranvan.muon thích bài viết này.
  13. Hai372

Hai372 Mới đăng kí

xavier mấy hôm nay em bận nên giờ mới ol. bác ol hú em tiếng nha đẹp quá :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/7/16
    Xavier thích bài viết này
  14. Hai372

Hai372 Mới đăng kí

cảm ơn bạn Gia Bảo nhé. mình xin giữ lại :)
  15. Hai372

Hai372 Mới đăng kí

Xavier online check mail của em nha
  16. Xavier

Xavier Thành viên cấp 2

anh đã check

Ủng hộ diễn đàn