Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin chào, đây là Infinite Vietnam.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi Bự., 18/7/14.

Lượt xem: 4,609

1. Bự. Mới đăng kí

Chào cộng đồng Vietdesigner, tự giới thiệu 1 tí mình là Bự, mình là thằng đầu têu một dự án nhỏ nhỏ vui vui gọi là "Infinite Vietnam", nói ngắn gọn thì đây là một dự án giúp người Việt hiểu hơn về người Việt, về những gì chúng ta đang có và những gì đáng để tự hào.

Nói vô sâu hơn một chút thì đây là dự án phi lợi nhuận với mục đích tạo ra một cộng đồng sáng tạo cùng nhau sử dụng năng khiếu mĩ thuật của mình để xây dựng nên một kho tàng trực quan, sinh động về các giá trị văn hóa đặc trưng của Việt Nam với hy vọng đưa nét đẹp đó tiến xa hơn và đến với cộng đồng mĩ thuật thế giới. Và mang trên mình một cái tên bằng ngôn ngữ quốc tế là bước khởi đầu để chuẩn bị cho điều đó.

Bọn mình hiện đã chạy được 2 chủ đề mang tên "01-Chim Lạc" và "02-Cột điện". Các bạn có thể xem qua dự án này tại Behance của bọn mình: www . be . net / 8vietnam

Hiện mình đang kêu gọi đóng góp tác phẩm cho chủ đề thứ 3 của Infinite Vietnam mang tên "Tiếng Việt". Lần này, bọn sẽ không kể chuyện nữa, thay vào đó, chúng ta sẽ dạy cả thế giới tiếng Việt. Luật chơi rất đơn giản:

Chọn ra một từ tiếng Việt có ý nghĩa nhất đối với bạn ( từ đơn, từ ghép, từ láy...) và thể hiện nó thành một tác phẩm Typography / Lettering thật đẹp, kèm theo đó phiên âm quốc tế và từ tiếng Anh của từ mà bạn chọn.

Để tất cả các tác phẩm gom lại thành một bộ thật đẹp khi nằm kế bên nhau, mình đã chuẩn bị sẵn template cho dự án này. Các bạn có thể tải template cho tác phẩm của mình ở đây: www . bit . ly / IV-TEMPLATE . Nhớ đọc phần lưu ý thật kĩ nha để đảm bảo format nhé. :D

Tác phẩm tham gia dự án của các bạn xin gửi về submit @ 8vietnam . net

Hy vọng nhận được nhiều tác phẩm đẹp từ cộng đồng.

...
    HaruTetsuri, JangJunKim, cuongbaolocnet19 người khác thích bài viết này.
  2. OP-SKY

OP-SKY Thành viên cấp 2

nhìn đẹp đấy chứ
  3. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

bạn làm bằng soft gì vậy hỡi người AE.
  4. Laboutin

Laboutin Mới đăng kí

Cho mình hỏi project này bh hết hạn vậy ?
  5. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Hôm kia có gửi bài Nghiêng, do xấu quá ko được chấp nhận heheheheh
    Laboutin thích bài viết này
  6. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

Infinite Vietnam là Project quy tụ hầu hết là những artist, designer đỉnh ở Việt Nam <3 <3
    Hẳn là phải cố gắng nhiều nữa mới gửi được bài :D
  7. Ken Hideomi

Ken Hideomi Thành viên cấp 1

Bức ảnh thật tuyệt vời ạ!
  8. winny_1805

winny_1805 Mới đăng kí

là cái gì thế?:-/
  9. daicabk

daicabk Thành viên cấp 2

nhiều tác phẩm đẹp tuyệt :D
  10. Bự.

Bự. Mới đăng kí