Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin chỉ cách unlock Brush trong CS5 Portable

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi CheRis, 2/3/13.

Lượt xem: 7,992

1. CheRis Mới đăng kí

Em mới tập làm quen với PTS và đang gặp một số vấn đề trong khâu sử dụng Brush.
    Không hiểu sao toàn bộ Brush bị lock và em ko tài nào mò ra cách unlock cả.
    Mong mọi người giúp em với ạ. Em cảm ơn!

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Mình ví dụ bạn phải cầm con dao thì mới sử dụng đc chức năng của con dao chứ.
    bạn muốn sử dụng chức năng của con dao bạn lại cầm Đôi đũa thì làm sao mà dùng đc. ^^. chúc vui vẻ^^
    sun_writerCheRis thích bài viết này.
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Bạn phải đang dùng Brush tool thì cái bảng đấy mới có hiệu lực, vì bảng đấy để tuỳ chỉnh cho Brush mà.
    Như hình thì mình thấy là bạn đang dùng Move tool nên cái bảng ko có hiệu lực, nó chỉ dùng cho brush thì đương nhiên là move tool nó ko chơi rồi :))
    Thanh Trà Trương, tranvan.muonCheRis thích bài viết này.
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Nhấn phím B sau đó nhấn phím F5!. Xong!. Nhưng như trong hình hãy thêm một layer mới trước khi áp dụng Brush!!!!!!:).
    CheRis thích bài viết này
  5. CheRis

CheRis Mới đăng kí

Vậy ạ. Tại em đọc Tut thấy có bạn kêu mở thanh Window rồi nhấn Brush. Em làm theo thì nó hiện ra như vậy. Em không biết. Cảm ơn mọi người ^^
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  6. SanJi

SanJi Thành viên cấp 2

Dễ thương ha! :))

Ủng hộ diễn đàn