Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi lấy lại bảng màu trong Ai

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi vuvandung93, 4/5/16.

Lượt xem: 25,766

1. vuvandung93 Thành viên cấp 2

Hiện tại ô chứa màu trong ai của mình bị mất.. ai biết cách lấy lại không chỉ mình với... Thanks...

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái này là điều đương nhiên trên Illustrator khi bạn mở một file hình dạng bitmap chứ không phải file document bằng vector nên nó sẽ không có sẵn các Swatches này.

- Mình sẽ hướng dẫn bạn load những mẫu Swatches có sẵn trong Illustrator vào một file bitmap.
    1. Đầu tiên bạn tạo một file New Document hoặc mở trực tiếp một file nào đó có sẵn nhưng là file .ai hoặc .eps.

- Và tiếp đó mở bảng Swatches panel ra và tích vào icon ở góc trên cùng rồi chọn Save Swatches Library as ASE (tệp .ase chính là tệp chứa các mẫu Swatches mà ta lưu). Và lưu với tên tùy thích vào một nơi nào đó như ngoài màn Desktop chẳng hạn.

2. Bây giờ tại file ảnh bitmap kia bạn cũng tìm tới icon mũi tên ở góc trên cùng của Swatches panel và chọn Open Swatches Library > Other Library để chọn tệp .ase mà khi nãy ta đã lưu kia.

Bảng màu Swatches mới với tên mà đã lưu.

Ghi chú: Nếu như bạn muốn kéo tất cả những mẫu Swatches này vào bảng Swatches mặc định kia thì chỉ việc chọn toàn bộ bằng cách giữ phím Shift và dùng chuột chọn vào và kéo chúng sang là được.
    toorock, thanhdat1408, da35808172 người khác thích bài viết này.
  3. vuvandung93

vuvandung93 Thành viên cấp 2

e cảm ơn rất nhiều ạ.. e đã hiểu và làm đc.. thanks a nhiều nhé
    toorock thích bài viết này
  4. vuvandung93

vuvandung93 Thành viên cấp 2

a ơi..ở phần a ghi chú ý... sao e không copy đc màu như a hướng dẫn nhỉ.. e cứ chọn đc tất cả các màu mình vừa save thì cái bảng Swatches bên kia nó lại ẩn đi..
    thanhdat1408 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn