Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin nhờ các bác chỉ em cách làm background như trong hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi marcovu, 21/9/15.

Lượt xem: 2,262

1. marcovu Mới đăng kí

Chào các bác ạ, em là mem mới của diễn đàn, cũng xin tập tành photoshop chút, chủ yếu để làm powerpoint ạ
    Em thấy mẫu này có cái background đẹp quá nhưng mà không biết làm thế nào cả. Vậy các bác có thể chỉ giáo giùm em đc k ạ. Và cho em hỏi để làm sao lên slide chữ trắng vẫn nổi không ạ. Ảnh stock thì cần làm những gì để như thế ạ
    Em xin chân thành cảm ơn ạ

...
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Nó ra sao đâu, sao không thấy @@
  3. marcovu

marcovu Mới đăng kí

em chèn ảnh r đấy ạ
  4. marcovu

marcovu Mới đăng kí

Có bác nào giúp em được k ạ
  5. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Bạn gõ google: gaussian blur, nó sẽ hiện ra video hoặc tutorial, dựa vào đó mà học.
    Hồng Sơnmarcovu thích bài viết này.
  6. marcovu

marcovu Mới đăng kí

Vâng cảm ơn bác ạ. h thì em làm đc rùi. cơ mà k bt kiếm cái ảnh ở đâu
  7. nucuoinho

nucuoinho Thành viên cấp 2

bạn trả phí thời gian cho mình , mình sẽ giúp bạn làm và hướng dẫn .ok thì inbox
  8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cái này làm cũng dễ và nhanh thôi marcovu
    Đầu tiên mở bức ảnh ra trong photoshop, tiếp theo nhấn Ctrl + A, tiếp theo chon Rectangular Marquee Tool (M), rồi nhấn Alt đồng thời rê chuột vẽ hình chữ nhật đứng. Xong xui chúng ta bắt đầu chọn Blur Tool (biểu tượng hình giọt nước) chọn độ cọ to nhất, mode thì ở chế độ Normal và chỉ việc cuối cùng là rê chuột cho đến khi bạn cảm thấy nó đủ mờ như gương đóng sương sớm là được. Ngoài ra bạn còn để ý thấy cái khung ở trong nó có gờ hơi giống như một tấm kính, để làm điều đó bạn dùng Rectangular Tool để vẽ hình chữ nhật lại 1 lần nữa và sau đó nhìn qua hộp thoại bạn chọn stroke nó là màu trắng còn Fill để trống nha. Chúc bạn thành công

p/s: còn vụ bàn tay, nếu bạn biết cắt ghép thì bạn biết làm sao rồi đấy :)

Chỉnh sửa lần cuối: 21/9/15
    marcovurungtram2014 thích bài viết này.
  9. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

marcovu thích bài viết này
  10. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

thử bắt chước ko bít bạn thấy giống ko :v
  11. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Nói chung là... rất khó thớt àh!
  12. Dũng Đặng

Dũng Đặng Thành viên cấp 1

Làm cách như bạn Gia Phú cũng được nhưng khá lâu và không đều các vùng. Bạn xử lý thế này sẽ nhanh chóng hơn nhiều.
    - Mở PTS với 1 background ko khóa (nếu khóa thì ctrl + J) lên
    - Tạo vùng chọn trên layer BG gốc theo hình bạn muốn rồi ctrl J => Tạo ra 1 layer mới, tiếp sau đó tạo viền đổ bóng cho layder này, nó chính là vùng nét như ảnh demo bạn đưa
    - Tiếp đến chọn layer BG gốc -> Filter -> Blur -> Gaussian Blur -> Điều chỉnh chỉ số Radius hợp lý đến độ mờ ban mong muốn
    - Vậy là xong.
    P/s: Còn cái vụ cánh tay & text bạn tự lo nhé
    Thân!
  13. duong8x

duong8x Thành viên cấp 2

Cái này làm 2 lớp,
    - lớp 1 blur
    - Lớp 2 giữ nguyên và cắt khung theo ý thôi
  14. marcovu

marcovu Mới đăng kí

Vâng em cảm ơn các bác ạ. Em thì làm đc r nhưng k có ảnh giống file gốc nên chữ k được nổi lắm. Bác rungtram2014 mua hay là dư lào ạ.
  15. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

@marcovu. Nó đây bạn, tại sao bạn không search nó.

duypv2742marcovu thích bài viết này.
  16. marcovu

marcovu Mới đăng kí

K.Trang thanks bác nhiều lắm ạ. tìm mãi mà k có
    K.Trang thích bài viết này
  17. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

18. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn