Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tut giống như trong hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Khắc Cường, 11/6/13.

Lượt xem: 2,290

1. Khắc Cường Mới đăng kí

Vâng như tit. anh chị nào biết cho em xin cái link hay bỏ công làm cho em cái hướng dẫn như hình với ạ, em xin cảm ơn, nền xung quanh chủ thể vẫn còn màu nhạt chứ ko phải đen trắng

...
  2. buianhtuan

buianhtuan Thành viên cấp 2

chỉnh cả ảnh thành màu như BG
    dùng mask tô tô vẽ vẽ lên mod thì sẽ đc như trên
    vsea thích bài viết này
  3. N.Tiger

N.Tiger Thành viên cấp 1

buianhtuan : kaka tớ đọc bài của chủ thớt và phỏng đoán khi đọc lời bạn nói chắc hắn chả hiểu mask là gì đâu và cũng chả biết BG là gì đâu =))
    buianhtuan thích bài viết này
  4. buianhtuan

buianhtuan Thành viên cấp 2

5. painful

painful Thành viên cấp 1

Mèng nghĩ bạn tách mod ra layer riêng.
    Blend cái background đằng sau, đại khái là nâng màu xanh của mấy cái cây đi... Sau đó giảm saturation xuống đến mức thấy ưng thì thôi.
    Hoặc không tách thì khi blend add thêm layer mask, lấy brush xóa màu ám vào mod trên layer mask. Đúng không nhỉ 8-| bạn thử vọc theo xem :D
    Khắc Cường thích bài viết này
  6. Khắc Cường

Khắc Cường Mới đăng kí

đã hiểu sơ sơ, em phá ảnh cái đã
  7. boy1tn8x

boy1tn8x Thành viên cấp 1

8. hantiun

hantiun Thành viên cấp 2

sorry chủ thớt cho m ké với nhá :x
    bạn nào có biết tut hình trên k chỉ hộ m với

Ủng hộ diễn đàn