Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin ý tưởng ghép hình nhìn không bị giả !

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi super_stupid, 2/12/15.

Lượt xem: 2,666

1. super_stupid Thành viên cấp 1

Chào mọi người ! Mình có biết chút PTS nhưng còn gà lắm, ghép vào nhì giả kinh khủng @@ Nhưng không kiếm được cái Background nào hợp hợp chút !
    Vì tư thế mình chụp là đang ngồi trên một vật hơi cao cao nên phải ghép thêm viên đá vào nhìn giả quá !
    Có bạn nào có background khác hợp hơn hoặc cách làm cho viên đá kia nhìn thật thật chút không ạ !
    Đây là Link thư mục có cả File .PSD mình đã làm :
    Code:
    https://www.mediafire.com/folder/bo37a2ct3kk01/Upload_4_Share
    Mình cám ơn trước :D

...
  2. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Mình mới làm tạm thế này. Chưa tìm đc cái brush nào hợp hợp tí, nên vẫn còn ảo :))
    Mà chỗ nào ảo thì cứ nhét đại cái lá vào che đi la ngon:-"
    Code:
    https://www.mediafire.com/?f75khi2y3mz7m7n
    super_stupidt_design thích bài viết này.
  3. Quân Pôlyme

Quân Pôlyme Thành viên cấp 2

bạn mà đứng lên là to hơn cả cái cây đấy =)))) bự à nha. 1 điều nữa là nếu hòn đá mà nét thì sao lan can lại blur :>
    Minhduc KTsuper_stupid thích bài viết này.
  4. super_stupid

super_stupid Thành viên cấp 1

Cám ơn bác #2 nhé :D Chả biết Quote kiểu gì :v Thêm cái đổi bóng từ lan can nhìn thật hơn hẳn, Blur cái lá nữa :3 Nhìn đẹp quá ! Thank bác :D

#3 : Đấy, mình cũng muốn kiếm cái Background nào hợp hợp chút ! Cái này để người xa quá thì nhìn nhỏ lắm, không rõ mặt :D Nhưng chưa biết tìm Background như nào ý =.=
  5. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

làm thử để học hỏi anh em góp ý
    super_stupidMinhduc KT thích bài viết này.
  6. khanhnguyen_ag

khanhnguyen_ag Thành viên cấp 2

Với đôi chân này trong khung cảnh như vậy thì dường như hàng cây đó nhỏ bé quá...!
  7. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Nhìn vậy trông giả là đúng rùi! :D Blur dàn dần chứ đừng blur toàn bộ Background như thế! :))
  8. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

vậy là học thêm được ý tưởng của các bạn - cám ơn mình lấy đó làm kinh nghiệm - quá tuyệt
  9. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Với cái background này, model phải đẩy sâu vào phía trong, cùng với vị trí lấy nét của background. Như thế thì hem có đẹp =)). Mình chỉ khuyên là khi ghép hình nên chỉnh tone màu của background với model hợp với nhau. Dễ nhất là cùng curves. Đại khái vậy :D
    super_stupid thích bài viết này
  10. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Thớt mà đứng lên thì đụng luôn hàng cây, loại cây lá phong này nó nó bự trà bá luôn, nhưng cũng chúc mừng thớt, ghép rất đẹp :D
  11. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

mình nghĩ còn màu ảnh chụp nên blend cho khớp với khung cảnh nữa, cảnh vàng mà ghép vào khó mà trắng sáng thế được :))
    super_stupid thích bài viết này
  12. cho chú
    August Lê, super_stupidK.Trang thích bài viết này.
  13. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Nam Du Designer Hay, giống lắm, khung cảnh quả nhiên rất hợp.
    Nam Du Designer thích bài viết này
  14. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Vậy được hok thớt :D
    lylymeowsuper_stupid thích bài viết này.
  15. quynhlegion

quynhlegion Mới đăng kí

một cái nét ghép với 1 cái mờ, bác nghĩ sao nó mới ko ảo?
  16. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

17. super_stupid

super_stupid Thành viên cấp 1

Hakkydororo , viet1410 : Cái Background mình tải về nó Blend màu sẵn rồi hay sao ý, nên lúc mình blend lại thì nó rất dễ bị cháy, bị màu quá đậm ... nên mình mới không biết làm sao :D
    Cám ơn mọi người nhé ! :D ! Của bác Hakkydororo là nhìn đẹp nhất :3
    Thank bạn Nam Du Designer nhé :D
    quynhlegion : Mình Blur nền hơi quá tay thôi :v Chứ chụp xóa phông bằng DLSR nền mờ và chủ thể vẫn nét đấy thôi bác !
  18. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

ảnh nền trên mạng nhiều mà, chọn ảnh nào có độ nét giống với ảnh của bạn là ok rồi, nhìn mờ thế giả là đúng :)
    với là đổ bóng nhẹ nhẹ thôi :)
  19. August Lê

August Lê Thành viên cấp 2

kjng_lamboghini thích bài viết này
  20. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

Ghép cục đá nhìn giả là phải rồi,sửa lại thế này có hay hơn ko ? :D

Ủng hộ diễn đàn