Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

1 cuộc sống "chất", 1 cuộc sống ý nghĩa là khi...

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 26/5/15.

Lượt xem: 4,632

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

Bạn có đang "sống chất" không?
    Tác giả: Ajit Johnson

...
    Gjn, HieuLinh, toanlove3711 người khác thích bài viết này.
  2. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

cái thứ "mặc kệ người khác nghĩ gì" là một trong những cá tính vô trách nhiệm nhất trên đời
    Trần Thành LợiToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  3. drax

drax Thành viên cấp 4

Cyan đấy là một cá tính đáng nể nhất trên đời. bạn chỉ có 1 cuộc đời để sống, nếu bạn định sống cho vừa lòng mọi người thì quá khó. trong cuộc sống có rất nhiều loại người, có người sẽ thấy bạn tốt, và cũng có 1 số kẻ thấy bạn không thuận mắt, kệ mẹ chúng nó đi. cái buồn cười nhất trong những điều trên là tốt bụng với người khác, lòng người khó lường, tốt với một ai đó rồi họ quay ra chơi đểu lại mình, hoặc họ lại tưởng mình cần một cái gì đó ở họ, theo kiểu không có bữa trưa nào miễn phí.
    phuongaproHieuLinh thích bài viết này.
  4. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

sống đúng với cá tính mà ko cần biết người khác nghĩ gì thì phải chăng mâu thuẫn với biết hi sinh vì mọi người?
    cho nên theo mình nghĩ, tất cả những điều trên đều là tương đối, có người làm đúng điều này 100% nhưng điều khác chỉ dc 10% thôi, tóm lại là thật sự muốn đạt dc tất cả thì chắc không tưởng
    Ngay cả những tỉ phú và những người hoạt động vì cộng đồng rất lớn cũng không tránh khỏi những điều tiếng xung quanh.
  5. Ivan_

Ivan_ Mới đăng kí

mình nghĩ: "Mặc kệ người khác nghĩ gì" không phải là không quan tâm họ, đơn giản là không làm theo điều họ nói, tuy nhiên phải cho họ biết "bản thân mình đang làm gì, mục đích là gì" để những người như thế không "nghĩ sai về điều ta làm". Miễn họ không hại ta thì ta vẫn có thể giúp đỡ họ . Vì vậy, không có mâu thuẫn! (nếu nghĩ đúng làm đúng)
  6. Gjn

Gjn Mới đăng kí

Khi ta sống như thể hôm nay là ngày cuối cùng :-)/\:-)
  7. Windy.hihi

Windy.hihi Mới đăng kí

nói thì dễ lắm ai chả nói được, chứ bước vào đời 1 cái thì chỉ biết 1 " chất" duy nhất đấy là Polime thôi :v
  8. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Luôn cố gắng sống như ở trên nhưng luôn bị chơi xấu :)) nên giờ biến luôn thành anh tào tháo rồi :))
  9. Quy305

Quy305 Mới đăng kí

ai sống dc như này...thì thành thánh rồi.. cuộc sống đâu cứ cái gì thích cũng dc đâu...phải biết cân bằng mọi thứ...bạn y' nói chỉ nhìn theo 1 khía cạnh...vd..sống hy sinh vì người khác..gặp bọn IS..ra ngăn cản chúng giết người..cái kết BẰNG....GGG..mô yên mả đẹp nhé... Cuộc sống chất, ý nghĩa đấy..ai thích ko>:D<
  10. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

cái cuối cùng. Em giúp người xong, cũng chẳng nghĩ trả ơn đâu nhưng mà họ cứ thi nhau đến trả ơn bằng cách nay nhờ mai nhờ, việc em thì đầy ra mà cứ suốt ngày nói khó thế nọ thế kia. Cái đợt cho ông anh hẳn noi nhớ, vay tiền, cho vay xong máy tính em hỏng em hỏi ông ấy ông ấy không giả thì chớ lại đưa tiền cho thằng khác vay trước mặt em, đến lúc em lo xong cái vụ case rồi ông ấy mới lóc cóc hỏi em có cần tiền không rồi đưa được 200k. Chộ ôi, quý hóa quá!!!
    p/S: sống tốt nó vừa vừa thôi, đừng có như em, gần 2h sáng đang ngủ nó đập cổng nhà trọ ầm ầm, trời mùa đông ra mở cổng. Sống tốt sẽ bị lợi dụng chứ chả ích đâu. Em giờ sống theo cái câu gì em nhớ mang máng là: Bạn sinh ra không phải để làm vui lòng tất cả mọi người.
  11. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn