Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

1 thời để nhớ :")

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Dunglacoste, 30/7/12.

Lượt xem: 2,796

1. Dunglacoste Thành viên cấp 1

Các bạn cho ý kiến nhé ^^!

...
    Đoàn_Whinny thích bài viết này
  2. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

cháy ảnh r bạn ơi :-ss
    Dunglacoste thích bài viết này
  3. Đoàn_Whinny

Đoàn_Whinny Thành viên cấp 3

Nhìn như phim đen trắng hồi chống mĩ ý nhờ :))
    hieutuDunglacoste thích bài viết này.
  4. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

cách bạn làm khá độc đáo nhưng quá tay nên hơi bị cháy, nhìn vào bị lóa quá
    theo mình thì pic này chỉ nên tăng sáng và tương phản nhẹ là ok
  5. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

1. Hình bị cháy (quá tay)
    2. Có vẻ như bạn muốn làm hình trông cũ đi, nhưng màu đó ko phải là màu cũ hay màu máy phim hồi xưa đâu :-j
  6. Dunglacoste

Dunglacoste Thành viên cấp 1

thế hả :(
    mình thấy cũng đc mà hjx
  7. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Chuẩn hôk cần chỉnh...
    P/s: theo mình nghĩ hình cũ cái màu nó nhạt chứ hôk có đậm đà đc như vậy, với lại hình cũ hình như có tí noise...
  8. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

nhìn ảnh hơi lóa, mà sao cắt mất 1 đồng chí ngoài cùng bên trái thế kia :-s
  9. Dunglacoste

hình cũ mình chụp = máy ảnh thường nên có noise mà :D
    @@ đồng chí ấy k đủ cả người nên cắt hjx
  10. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Ảnh cháy quá - Bạn muốn là ảnh cũ đi ha - mình thấy chưa ổn lắm :D
  11. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Ý mình là bạn cần nhiều noise hơn để tạo ảnh xưa...
  12. sonhd92

sonhd92 Thành viên cấp 2

gợi ý qua cho bạn nhé:
    - Mở ảnh lên và đặt thêm cho nó 1 lớp Gradien Map với màu chuyển từ đen sang trắng.
    - Add thêm 1 lớp solid color màu xanh da trời đậm nhạt tùy theo ý thích của bạn, chọn Blend Mode cho layer này là Exclusion và giảm opacity cho thích hợp.
    - Có thể thêm 1-2 lớp solid color nữa với các màu khác nhau (Vàng, cam, xanh lá, tím....) tùy thuộc vào sở thích màu của bạn rồi chọn Blend Mode là Softlight, chỉnh opacity vừa ý.... Bước này có cũng dc k có cũng k sao, chẳng qua là làm nó retro đi 1 tí ;)).
    - Vào filter -> Blur -> gaussian blur chỉnh cho nó hơi mờ đi 1 chút vì những bức ảnh cũ thì thường chất lượng thấp và nhìn hơi mờ :D, theo mình thì để thông số blur tầm từ 1-5 là ok
    - Tạo thêm 1 lớp curves kéo cho ảnh sáng lên 1 chút, vừa vừa thôi k cháy (có thể chỉnh Curves của 3 hệ Red, Green, Blue luôn cũng được thấy đẹp thì thôi :D).
    - Duplicate layer gốc rồi quăng lên đầu tiên add tí noise cho nó (nhớ tích vào cái ô Monochromatic hay Mô nô chô ma tích gì ấy mình k nhớ + k biết viết đúng không, chỉ nhớ là ở cuối cùng :))), chỉnh thông số noise cho phù hợp rồi kéo Opacity vs Fill của layer này giảm xuống chút (để mờ noise đi 1 tí.)
    - Hoặc nếu không muốn add noise thì bạn có thể cho nó tí Grain vào cho giống phim cũ bằng cách vào menu Filter > Filter Galery > Grain và đặt thông số như sau:
    IItensity: 5
    Contrast: 1
    Grain Type: Vertical

Add thêm cái này vào bức ảnh bị tối đi một chút, tạo thêm 1 lớp Curves nữa kéo nhẹ lên và thêm 1 lớp Brightness/Contrass đẩy Brighness và contrast phù hợp nữa là ok :D

Lưu ý là sau khi add các lớp solid color bạn có thể add thêm Color Balance và Hue/ Saturation nữa để chỉnh màu mè cho nó ổn :D

Hướng dẫn theo cách mình hay làm thôi nhé mọi người, có thể mọi người còn nhiều cách làm đẹp hơn mình ^^.
    PS: Làm xong nhớ up sản phẩm lên nhé bạn :P
    Bao Tin TranTrinh Trương thích bài viết này.
  13. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Cho cũ rích luôn nè [​IMG][​IMG][​IMG]
    Trinh Trương thích bài viết này
  14. Trinh Trương

Trinh Trương Mới đăng kí

Thank's Amin..cái này mình đang cần..mới tập tành làm pts nên nhờ mọi người hướng dẫn nhiều :)
    hieutu thích bài viết này
  15. Dunglacoste

tks mod nhé :D
    hieutu thích bài viết này
  16. hieutu

hieutu Thành viên cấp 1

hay qua hj

Ủng hộ diễn đàn