Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

2 tấm Chibi đầu tay của tớ :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi ʚỚt Nhỏɞ, 19/6/13.

Lượt xem: 6,062

1. ʚỚt Nhỏɞ Thành viên cấp 1

...
  2. Jamin_Danger

Jamin_Danger Mới đăng kí

nhìn đẹp nhợ :3 vẽ bằng j v bạn?
  3. Lãng Du

Lãng Du Thành viên cấp 1

Lạy thánh, đầu tay mà đã tn à :3
    Đẹp quá luôn!!!
  4. ʚỚt Nhỏɞ

ʚỚt Nhỏɞ Thành viên cấp 1

uh, đó giờ toàn ngồi xem tranh, mấy ngày gần đây mới bắt đầu vẽ vì thấy phong trào này đang rầm rộ ;))
    Thịnh Zombie thích bài viết này
  5. ʚỚt Nhỏɞ

mình vẽ bàng pts cs3
  6. ʚỚt Nhỏɞ

tiện thể cho mình hỏi có phần mềm nào tô màu đẹp và nhanh, dễ hok các bạn?
    vohang1505 thích bài viết này
  7. WangFam

WangFam Thành viên cấp 1

tại sao đa số các bạn đều nghĩ vẽ đẹp & nhanh được là nhờ có bản vẽ, chuột xịn hay phần mềm hay vậy ta? :D
  8. ʚỚt Nhỏɞ

mình vẽ cái này mất 2 ngày trời, lúc vẽ nét rất lâu, cái pen tool của pts ak' làm lâu lắm, ko bik có phần mềm nào tiện hơn ko @@!
  9. ʚỚt Nhỏɞ

mình vẽ trực tiếp lên, ko chụp hình rồi đi nét vì ko có máy chụp hình , nên lâu lắm, mà nét vẽ xong thấy sai là xóa vẽ lại, ko có edit dc
  10. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

mình nghĩ 2 bức bạn giảm opacity rồi đi nét....
    Bức đầu màu hồng nhạt nhìn rất đẹp và dịu mắt...+ bạn dùng brush vào nữa nên trông áo váy khá ấn tượng + tô màu chân
    Bức 2 quần bò bạn mà tô bóng, sáng tối rõ ràng hơn 1 tí nhìn thật hơn...
    ʚỚt Nhỏɞ thích bài viết này
  11. Michel Pham

Michel Pham Mới đăng kí

Đẹp bác ạ, Bác tô bằng PTS là ổn rồi. Ngoài ra mình còn hay dùng SAI nữa :)
  12. Happy Girl

Happy Girl Thành viên cấp 3

dùng SAI thì nét linh hoạt lắm bạn à, thích sửa sao thì sửa, thanh đậm chỗ nào cũng đc ^^
  13. Hero Wings

Hero Wings Thành viên cấp 3

trời ơi lại đầu tay nữa sao :3 :3
  14. kẹo mini

kẹo mini Thành viên cấp 1

đầu tay mà đẹp thế nời. tự thấy trình mình còn quá kém 8-|
  15. sieuquaykt

sieuquaykt Thành viên cấp 2

bái phục :|
  16. BKV

BKV Thành viên cấp 2

Dùng SAI vẽ bằng bảng vẽ hả mấy bác, có tablet vẽ chắc nhanh hơn chứ har, em thấy bọn nó toàn quet quẹt trông nhanh vãi.
    Chủ thớt con gái hay con trai, chắc trước đây bác có hay vẽ thủy thủ mặt trăng nhiều rồi chứ hả, sao pro thế nầy
  17. Kjssme.Phap

Kjssme.Phap Thành viên cấp 1

tinh tế :)
  18. WangFam

WangFam Thành viên cấp 1

SAI thì nhỏ gọn, nhẹ, hỗ trợ vẽ tay tốt, tốt đến mức công cụ vẽ vòng tròn ko có luôn, ít effect. PTS khá chuẩn, khéo léo thì đi nét chả thua gì SAI, xử lí ảnh gọn hơn, lại có đa số effect lòe loẹt và nhức mắt cho các bạn mới tập vẽ chibi. Nếu muốn 1 chương trình đc gọi là chuyên nghiệp thì cứ Corel Painter mà táng, nó mô phỏng gần như tất cả các loại brush, bút, hỗ trợ siêu mạnh vẽ tay, nhưng đòi hỏi phải có thời gian dài làm quen. Nếu máy tính thuộc thế hệ Tần Thủy Hoàng dùng, ko chạy nổi các chương trình trên thì cứ mặc định sống chết với Microsoft Paint mà dùng.
    Công cụ thì bình dân là bút chì + giấy, vẽ xong scan, xử lí thô, tách nét, tô màu trên PTS hay bất cứ chương trình gì. Kinh tế tốt chút thì sắm con tablet vẽ trực tiếp trên máy nhanh hơn.
    Mà tóm gọn vẽ tay tốt thì chương trình gì hay công cụ gì cũng chơi tuốt, tác phẩm ra vẫn đẹp. Ko có căn bản về màu sắc, bố cục, hình khối, ánh sáng thì cầm Corel Painter và con tablet Wacom 60tr vẽ cũng xấu hoắc như con nít à.
    P/S: Bạn vẽ tốt, có triển vọng, nhưng tạo hình còn lệch, ánh sáng chưa rõ ràng, background hơi tranh chấp với chủ thể.
    vohang1505 thích bài viết này
  19. sutieu

sutieu Thành viên cấp 1

Mình sợ những người đầu tay như thế này lắm :3
  20. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Đẹp lắm bạn

Ủng hộ diễn đàn