Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

20-10 đến ta cùng vẽ các mỹ nhân cổ đại Việt Nam!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Pretty_smile, 11/10/13.

Lượt xem: 16,993

1. Pretty_smile Thành viên cấp 1

Chào mọi người, lâu quá bỏ bê cái Gal của mình chẳng up tranh, chẳng có thời gian mà vẽ vời gì, vừa rồi có tham gia vào event của group trên DA. Thấy mọi các bạn rất hào hứng tham gia nên cũng hóng...
    Group của bọn mình là một group lịch sử, với đam mê vẽ vời và phục dựng lịch sử Việt qua trang phục, kiến trúc,...vừa rồi ad có tổ chức event. Các bạn vẽ thật tuyệt, cả Traditional lẫn Digital đều rất đẹp nên muốn chia sẻ với mọi người.
    Vì event vẫn chưa thấy hồi kết nên mọi người nếu hứng thú hãy tham gia với chúng tớ cho vui nhá, Chủ đề Event là:

:x CÁC MỸ NHÂN VIỆT CỔ ĐẠI :x
    Chắc hẳn các bạn đều ít nhiều biết về những mỹ nữ Việt thời xưa, như Huyền Trân công chúa, Hoàng hậu Ỷ Lan, Lý Chiêu Hoàng, Hai bà Trưng, Mỵ Châu,....họ được nhắc đến trong sử sách, các câu chuyện cổ tích.

Mỗi câu chuyện lại một màu sắc, ý nghĩa, kết cục riêng nhưng tụ lại những nữ nhân này đều là những con người tài sắc vẹn toàn, mang những phẩm chất quý giá của người phụ nữ Việt Nam, dịu dàng, thủy chung, son sắt, đức hy sinh cao cả cho không những chồng, con mà cả đất nước.

Ngày 20-10 sắp đến, hãy cùng chúng mình góp chút đam mê vẽ nên những phụ nữ Việt tiêu biểu, nếu có điều kiện và muốn tìm tư liệu cho bức vẽ của mình về bất cứ mỹ nhân Việt nào, bất kỳ thời đại nào thì hỏi group hay ad để bọn mình giúp nhá, bọn mình luôn đón chào thành viên mới, hãy cùng show tranh và giao lưu với bọn mình nào /(^o^)/

Link của group, mời các bạn vào xem những tác phẩm về các thời đại của Việt Nam nha: http://vietnam-ancient.deviantart.com/
    Link Event luôn nè: http://vietnam-ancient.deviantart.c...an-noi-tieng-trong-lich-su-Viet-Nam-386050023

Dưới đây là một số tác phẩm của các bạn đã tham gia nè:

Bạn LoveRivaille, Bạn ấy vẽ công chúa Huyền Trân, khi nàng đã sang làm hoàng hậu nước Champa đó, trông thật hiền lành e thẹn :3

Còn đây là tranh của bạn Sestuno Yori, vẽ công chúa Tống Thị Quyên thời Nguyễn, trang phục được phục dựng rất chính xác và tranh rất có hồn

Bức traditional tuyệt đẹp này là do bạn Mansairaku vẽ công chúa Mỵ Châu đấy, thật đáng ganh tỵ...hức hức..

Bạn Earlpanda đống góp tranh hoàng hậu Ỷ Lan, híc...màu nước thật công phu, các chi tiết cũng rất đáng khâm phục...

Còn mình đóng góp khiêm tốn thôi, vì mình ko thể vẽ traditional đỉnh như mọi người được, mình cũng vẽ coogn chúa Huyền Trân, trang phục của thời kỳ đó được sự giúp đỡ và hình ảnh tham khảo của admin group rất nhiều

Bạn HaOLoi vẽ Lý Chiêu Hoàng, tuy mới vẽ digital mà rất tuyệt :D

Cũng là Lý Chiêu Hoàng nhưng là một hình ảnh chững chạc hơn, đóng góp của bạn Killuameomeo13, bạn ấy lên màu thật đẹp <3

Một bức vẽ hai bà Trưng, các nữ hoàng chiến binh đậm chất fantasy của bạn Vampire100998, mình kết cái bg và biểu cảm quá

Chúng mình sẽ rất vui nếu có các bạn cùng đam mê vẽ vời tham gia cùng, nào hãy cùng gửi tranh về tham gia event, các thể loại traditional, digital, realismt, chibi, manga, comic,... đều được, hãy thỏa sức cho tyris tưởng tượng bay xa để chào mừng ngày phụ nữ Việt Nam nhá. Thắc mắc về nhân vật tư liệu trang phục, bg, kiến trúc,...hãy hỏi mình hay admin của group nha <3

...
    Ra.Yellow, NPK, Heo Unique11 người khác thích bài viết này.
  2. milanolx9999

milanolx9999 Thành viên cấp 1

:x
    đẹp và công phu quá
    Pretty_smile thích bài viết này
  3. Pretty_smile

Pretty_smile Thành viên cấp 1

milanolx9999 nếu có tg thì tham gia với chúng mình nhá <3
  4. Quỷ Conz

Quỷ Conz Thành viên cấp 1

Rất thích, rất đẹp , heheheheh.
  5. Pretty_smile

Cám ơn, có gì mọi người cứ lên phòng tranh của các bạn ấy để xem nhiều tác phẩm đẹp hơn nha
  6. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Event ý nghĩa nhỉ ;))
    Tranh nào cũng mê li . Ko chê vào đâu dc :x
  7. Pretty_smile

Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  8. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Pretty_smile Hẻo vẽ ko xinh >:) Với lại dạo này chả có thời gian nhiều .
  9. kesitinh_ks

kesitinh_ks Thành viên cấp 2

:like::like::like::like::like::like::like::like::like::like::like:
  10. Pretty_smile

Hẻo Hóm Hĩnh hi hi...xinh hay ko đâu quan trọng lắm, tấm lòng là chính, mình vẽ cũng đâu có xinh thế nên toàn nhắm mắt ko à T-T
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  11. hải ngố

hải ngố Thành viên cấp 2

có ý nghĩa là ok rùi?
  12. HAYATEvayno

HAYATEvayno Thành viên cấp 2

Event ý nghĩa quá. Quả thực có nhìu nhật vật chỉ đc biết wa sách lịch sử với truyện cổ tích nên khó mà hình dung họ đẹp cỡ nào :-B
  13. Pretty_smile

ừ, không quan trọng là bạn vẽ đẹp hay ko, chỉ cần đặt cả tấm lòng của mình vào là đc mà >.<
  14. Long DakMil

Long DakMil Banned

đẹp lắm :)
  15. LightHammers

LightHammers Thành viên cấp 1

wao, vẽ đẹp thật.Nhìn rất là chi tiết và công phu.
  16. buumArt

buumArt Thành viên cấp 2

nhìn công phu thật, mấy bác vẽ ra chắc hoa tay ghê gớm @@
  17. Pretty_smile

đam mê cả thôi bạn à :D
  18. blue.sky.296

blue.sky.296 Thành viên cấp 1

Trong này biết mỗi bạn Earl Panda qua group TTVN bên fb chứ chưa xem tranh, giờ thấy bạn ấy vẽ đep thật ý, tô màu nước quá đỉnh

Ủng hộ diễn đàn