Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

25 tuổi, có quá trễ khi theo học ngành đồ họa ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi spirit_hound, 29/7/13.

Lượt xem: 21,701

1. spirit_hound Mới đăng kí

Mình bây giờ đã 25 xuân xanh rồi. Sau 4 năm miệt mài, khó khăn và vật lộn tại trường ĐH QG TPHCM vì học ngành ko đúng sở thích (mình học cntt-lập trình nhúng). Mình nhận ra rằng mình ko có năng khiếu về ngành này (thật ra thì cuối năm 2 mình bắt đầu nhận thấy điều đó, nhưng mình cố gắng học tới nơi tới chốn & tốt nghiệp luôn cho ba mẹ vui), và nhận thấy mình có khiếu về thiết kế nhiều hơn là tư duy logic

Giờ sau khi tốt nghiệp ra trường, mình muốn theo đuổi đam mê của mình. Giờ 25t có phải đã quá già hay khog khi mình bắt đầu đăng kí học tại 1 nơi nào đó hay là ở nhà tự luyện lv. Mọi người cho mình lời khuyên với :D

Tkz all guys

...
    nguyenart, FMP, sakura_tsubasa_199510 người khác thích bài viết này.
  2. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

ko bao giờ là muộn cho 1 niềm đam mê cả bạn à.
    cố lên!
    linhkiendienthoai2013, htcboy1, nguyenart11 người khác thích bài viết này.
  3. Zanakan

Zanakan Thành viên cấp 1

Quan trọng là bạn có đủ động lực + đam mê mà học tiếp hay không. Tuổi tác thật sự ko phải vấn đề cần phải cân nhắc ở đây.
    spirit_houndFMP thích bài viết này.
  4. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

CHƠI KHÔ MÁU LUÔN ĐI BÁC, LĂN TĂN GÌ,... ĐỜI CÓ MẤY KHI,... :">
    nguyenart, spirit_hound, FMP3 người khác thích bài viết này.
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Dù gì CNTT và thiết kế đồ họa cũng có liên quan mà, học tiếp đi thôi :D
  6. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

60t vẫn có người học lấy bằng ĐH đó thôi , chẳng có gì là quá muộn trừ khi ta cảm thấy nó muộn .
    duongsu47, Lee Sin, spirit_hound1 người khác thích bài viết này.
  7. galfordhoang

galfordhoang Mới đăng kí

Không có gì là muộn trừ khi ta không cố gắng ! Đam mê không giới hạn :)
    spirit_hound thích bài viết này
  8. No.13

No.13 Thành viên cấp 2

Theo mình thì bạn cứ đi kiếm việc làm lập trình -> lấy tiền kiếm được học thêm đồ họa buổi tối.
    Như vậy vừa bõ công mấy năm học lập trình, vừa có thể theo đuổi đam mê mới, vừa không phải xin tiền bố mẹ nữa :D
    spirit_houndBaoChau thích bài viết này.
  9. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Triển luôn đi bác :))
    spirit_houndsakura_tsubasa_1995 thích bài viết này.
  10. vubi

vubi Thành viên cấp 1

Anh tốt nghiệp ra trường rồi thì đi làm đi còn j nữa . Học cũng chỉ là để làm việc kiếm việc sau này nuôi bản thân và gia đình . Anh cũng có thể đi làm ban ngày buổi tối đi học cũng đc . Em vừa nhập học ở FPT arena thấy trg cho đky học sáng chiều tối nên phù hợp với cả người đi làm .
    CÒn về câu hỏi của anh là 25t có quá trễ ko thì em nghĩ là có đấy.
  11. ART_DVH

ART_DVH Thành viên cấp 1

Mình sn 1985 sau thời gian lông bông thì bị gia đình đẩy đi bộ đội, sau đó năm 2008 mới về thi ĐH và cũng học 4 năm ở Khoa MTCN Đhọc Tôn Đức Thắng, mới ra trường ở độ tuổi 28 là quá già so với mấy e xì tin nhưng đã đam mê thì tuổi tác không wan trọng, chủ yếu là sống là chính mình làm những ji mình muốn là hạnh phúc rùi bác chủ ak
    hydrangea, FMP, ryo.uit3 người khác thích bài viết này.
  12. TheGermany

TheGermany Thành viên cấp 1

25 tuổi vẫn còn trẻ để bắt đầu mà anh ơi, cố lên, sự học ko bao h là muộn cả chỉ cần mình có ý chí và lòng quyết tâm là đc
  13. gio_vh

gio_vh Mới đăng kí

Mình 21t và chưa biết nhiều về Đồ họa, chắc phải rèn luyện từ bây giờ k khéo sau này hối hận như bạn :-?
  14. TungfLee

TungfLee Thành viên cấp 2

mềnh 29 tuổi chắc gọi là siêu muộn để học đồ họa
    heron0999999, Ín kim, Kanzz.Elf1 người khác thích bài viết này.
  15. Tín

Tín Mới đăng kí

học ko bao giờ là muộn hay trễ cả bạn ơi. Mình đang 26t và mới học được 8 tháng của QTKD của FPT Poly. bằng 1 của mình là FPT-ARENA, đã đi làm 1 năm kinh nghiệm. Chừ mình học thêm bằng QTKD nữa. nói chung là mình trễ hơn với bạn cùng trang lứa nhưng mà ko sao. Học nhiều hiểu biết nhiều thôi. hiii
    Tạ Thị Liên thích bài viết này
  16. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Bác ợ, trước lớp e học có anh chị lớn lấy vợ đẻ con rồi vẫn đi học nữa là :D tuổi khá đa dạng, 16 tuổi có mà 30 tuổi cũng có. Bác có thể vừa học vừa làm. Đi học tối đã phần là người đi làm hoặc học 2 trường :)
    Kanzz.Elf thích bài viết này
  17. yournametv

yournametv Thành viên cấp 1

mình 22 tuổi mới bắt đầu học. Lớp mình có 3-4 ng sn 88 89 cũng cỡ tuổi bác, có ng sn 82 nữa :) mới bắt đầu học thôi. Có ng cũng như bác vừa tốt nghiệp ĐH nhưng ko hợp nên qua học đồ họa lại.
    Chừng nào chưa chết là chưa muộn bác à, khỏi lăn tăn tuổi tác :)
    spirit_hound, Kanzz.ElfTạ Thị Liên thích bài viết này.
  18. chanlekyuen

chanlekyuen Thành viên cấp 2

Thời gian k bảo giờ là muộn cho ĐAM MÊ bạn ạ ;)
    Tạ Thị Liên thích bài viết này
  19. Tạ Thị Liên

Tạ Thị Liên Thành viên cấp 2

đây cũng là vấn đề mình suy nghĩ, bỏ 5 năm học đại học ngành mình k có khả năng, bây giờ học xong đh mới bắt đầu kiên quyết theo cái này, cũng lo lo. mình 24 tuổi rồi :(
    Kanzz.Elf thích bài viết này
  20. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Mình cũng 25t rồi mà vẫn học, thậm chí là tự học ngoài có sao đâu. Thích là nhích thôi bạn ơi ;)
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn