Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

3LAND PRINT BRANDING - nhận diện thương hiệu cho 1 công ty in ở Việt Nam

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Chi Meo, 1/5/15.

Lượt xem: 3,017

1. Chi Meo Thành viên cấp 1

MÌnh mới học đồ họa được 1 năm, hôm nay mới dám đăng sản phẩm vì ngại quá... (cũng mới biết sử dụng máy tính nên nhiều cái chưa thạo hì :bz:bz~:>~:>) Mong các bạn đi trước chỉ bảo thêm :D
    (vì k tìm thấy chỗ nào để chỉnh thứ tự hình ảnh nên có hơi lộn xộn, các bạn xem thông cảm nha, ai biết chỉ dùm ạ!)
    Facebook: /chimeovn
    Behance: /meo_vn

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/5/15
    NguyenThong, Gà Ác, iwannago17101 người khác thích bài viết này.
  2. Emerald

Emerald Thành viên cấp 2

Bạn làm Ok quá đi ấy chứ, góp ý nho nhỏ là các mảng miếng bạn cắt hình như không có theo quy luật? Có vài đường mình thấy chưa song song (N) và chia mảng bị vụn (L, R, T). Cái nữa là logo mặt nội dung của name card theo mình là hơi lớn. CD đổi thiết kế thì hơn bạn à, hư hết logo rồi. Thẻ nhân viên ID thì hơi sát lề quá dù còn nhiều không gian.
    Ganh tị vì bạn mới học đồ họa 1 năm. Tủi thân.
    Mr.PoChi Meo thích bài viết này.
  3. Chi Meo

Chi Meo Thành viên cấp 1

#2 Cảm ơn b vì đã chia sẻ kinh nghiệm, logo cắt có quy luật bạn à, hình vuông xoay 45 % đó, chữ N chưa // là vì mình muốn giữ nguyên bản font chữ. CD là mình cố tình đặt vậy ^^. Mới học thôi nên nhiều thứ phải rút kn, cảm ơn bạn nha.:x
  4. mrgeni

mrgeni Thành viên cấp 1

toàn màu âm bản, in tốn mực vl
  5. Chi Meo

Chi Meo Thành viên cấp 1

#4 công ty in cơ mà, nhà chả có gì ngoài 2 chữ mực in =)):bz:bz:bz
    caecus thích bài viết này
  6. caecus

caecus Thành viên cấp 2

tận Hà Nội, tưởng SG còn kiếm kèo hợp tác :3
  7. Chi Meo

Chi Meo Thành viên cấp 1

#6 h toàn làm việc oline mà bạn 8-X
  8. caecus

caecus Thành viên cấp 2

không phải, ý mình là in ấn ấy, mình làm design cho công ty, in ấn rất nhiều, cũng hợp tác với nhiều nhà in, nhưng lâu lâu muốn đổi gió :)
  9. lonelybell

lonelybell Thành viên cấp 1

10. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Cũng tự tin thể hiện mà --> cũng ko có góp ý gì nhiều hết :)
  11. Gà Ác

Gà Ác Thành viên cấp 1

bạn làm tốt quá, phối hợp màu nhiều nhưng không bị rối. Like :D
  12. Chi Meo

Chi Meo Thành viên cấp 1

Thank u #10, #11 :v:like:
  13. NguyenThong

NguyenThong Thành viên cấp 1

Mình khó tin là bạn mới học đồ họa có 1 năm thôi. 1 chữ thôi: "Đẹp". ^^
    Chi Meo thích bài viết này
  14. Chi Meo

Chi Meo Thành viên cấp 1

NguyenThong thích bài viết này
  15. NguyenThong

NguyenThong Thành viên cấp 1

Cố gắng phát huy nhé bạn. Mình thấy concept bạn phối màu tốt đó. Nhưng mình không rành về kỹ thuật in lắm nên không biết in ra có vấn đề gì hông. Nhưng cơ bản là nhìn thấy thích. Còn mấy cái quy luật về kích thước hay căn lề gì đó đừng để tâm quá để trí tưởng tượng nó còn phát triển :)
  16. UnderBeng

UnderBeng Thành viên cấp 1

1. Logo, khá đẹp, phong cách hay. Nhưng còn 1 số lỗi nhìn hơi kì, ví dụ như nét cắt giữa 2 màu hồng - xanh ở chữ N trong 3LAND, sao lại để cắt 1 kiểu, xong chữ nghiên 1 kiểu, chả rõ do ý đồ hay sao nhưng trông hơi kì. Ngoài ra, chữ T ở PRINT, sao cắt lại để 1 mẩu nhỏ nhỏ, rất khó nhìn khi thu nhỏ.
    2. Bộ văn phòng chưa có tính thống nhất, yếu tố bổ trợ quá nhèo, làm cho có cảm giác không đồng bộ. Ngu ý của mình, ví dụ như phong bì thư, sao k đẩy mấy màu bổ trợ vào trong ruột phong bì thay vì lắp ngoài? :)

Mình mới học thiết kế chưa được 1 năm, mới hết 1 kì à, nên còn nhiều hạn chế, có gì mong bạn bỏ qua :)
  17. TrungNguyen102

TrungNguyen102 Thành viên cấp 1

Mình thấy bạn làm rất tốt. Mình chỉ có chút góp ý nhỏ, không biết có phải do hiển thị bên máy tính mình không, nhưng mình thấy bạn nhiều màu mang yếu tố dạ quang. Đây là những màu khi in ấn khá khó tái tạo tốt như trên màn hình máy tính :( (kinh nghiệm cá nhân thôi).
  18. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

bỏ màu đen đi thì đẹp, màu sặc sỡ mà đi với màu đen nhìn rất quê mùa, theo ý kiến cá nhân mình là vậy.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn