Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Adobe Illustrator CS6. Hỏi cách export logo không có viền nền?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi htm4590, 19/10/14.

Lượt xem: 25,098

1. htm4590 Mới đăng kí

Chào các bác. Hiện em dùng Adobe Illustrator CS6 để tạo logo, ví dụ hình tròn này em chèn vào Ae để làm video, tuy nhiên khi export từ Ai ra không biết làm cách nào để hết đường viền nền màu trắng. Mong các cao thủ giúp đỡ :([​IMG]

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Lúc xuất ra có chọn nền trong suốt Transparent đâu mà nó chả còn cái background trắng kia? Không nền thì xuất dạng .png chứ?

- Post bài box rồi nhé thớt, lần sau muốn hỏi gì thì đọc cái sơ đồ các box của diễn đàn rồi hãy post bài hỏi.
    Tạ Tuấn, Hà Bơhtm4590 thích bài viết này.
  3. htm4590

htm4590 Mới đăng kí

Đơn giản thế mà k biết, tks sư huynh...hehe:D
  4. timewareit

timewareit Mới đăng kí

sao mình chọn transparent rồi mà ảnh logo vẫn không phải là file png transparent background bạn, trong pts chọn vậy thì đã transparent rồi. a e chỉ giáo thêm?
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn